Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้ชวนเลือก: สามโชว์ที่คุณชอบที่สุดในสัปดาห์แรก สัปดาห์เพลงร็อค  

คอนเสิร์ตโดยรวมของ AF7 โดยรวมดูธรรมดาครับ เด็กส่วนใหญ่ขาดพลัง เลยทำโชว์ได้เรียบมาก บางคนก็สิงห์สนามซ้อม ยังสนุกสู้วีคแรกของ AF5/6 ไม่ได้ มีโดดเด้งจริงๆ ไม่กี่คน และดังนี้

1. ปั๋ม วี 7 ผมชอบที่สุดในคืนนี้ครับ ร้องเพราะมาก เสียงพุ่ง มีพลัง อารมณ์เพลงยังลักปิดลักเปิดอยู่ แต่นีเพิ่งโชว์แรกแล้วทำได้ขนาดนี้ก็เก่งแล้วครับ

2. ปอ วี 12 ชอบความน่ารักเป็นธรรมชาติของน้องครับ บริหารเสน่ห์ได้ดีมาก การแสดงค่อนข้างดูดี ต้องปรับปรุงเรื่องการร้อง

3. เบน วี 3 เป็นอีกคนที่มีเสน่ห์บนเวที เสียงคล้ายพี่หนุ่ย อำพลมาก ชอบครับ การแสดงยังเขินๆ ไม่เป็นธรรมชาติอยู่ (อาจเพราะกางเกงฟิต)

.................
ที่เหลือ นัตตี้, กรีน และ มีน อยู่ในระดับพอเอาตัวรอดได้ นัตตี้ดูน่ารักดี แต่ท่าทางการแสดงยังดูเป็นเด็กมาก ขาดอารมณ์ร่วม, กรีนตอนซ้อมดีกว่า ผมชอบท่าเวอร์ๆ ใหญ่ๆ ของกรีนนะ แต่เรื่องร้องเพี้ยนกระจาย, มีนดูล้นมาก

ระดับจืดสนิท น้ำแข็ง พอดูได้เพราะหน้าตาดูมีเสน่ห์ครับ แต่ร้องและแสดงได้ทื่อมาก
เกรปสวยดีครับ ไม่นึกว่าหน้าตาบ้านๆ พอแต่งแล้วสวยขนาดนี้ แต่ไม่มีพลังเลย เช่นเดียวกับนิว และผ้าแพร

น้องบอส ชอบน้ำเสียงครับ แต่หาความซึ้งในเพลงไม่มีเลย ร้องได้ทื่ออีกคน

โปรดติดตามกันต่อว่าเด็กเหล่านี้ จะพัฒนากันไปได้แค่ไหน

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 53 01:28:12

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 53 23:28:08

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ค. 53 22:53:41

จากคุณ : JEDIYUTH
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 53 22:53:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com