Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รักจางที่บางปะกง ... ท่อนนี้ร้องยังไงคะ?  

ใจน้องนาง รักจางจึงจำจากจร (5 คน)
  ใจน้องนาง รักจางเลยจางจากจร (0 คน)
  ใจน้องนาง ร้างราเลยจางจากจร (2 คน)
  ใจน้องนาง รักนานเลยจางจากจร (5 คน)

41.67%
  ใจน้องนาง รักจางจึงจำจากจร (5 คน)
 0.00%
  ใจน้องนาง รักจางเลยจางจากจร (0 คน)
 16.67%
  ใจน้องนาง ร้างราเลยจางจากจร (2 คน)
 41.67%
  ใจน้องนาง รักนานเลยจางจากจร (5 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 12 คน

เพลง รักจางที่บางปะกงค่ะ...

ท่อนที่ละไว้จริงๆเนื้อเพลงว่าอะไรคะ

-------------------------------------

ใฝ่พะวงหลงเฝ้าสาวเจ้าบางปะกง พางวยงงหลงเก้อเพ้อหา
โอ้เวรกรรมจำพรากจากไปไกลตา ในอุราระทมตรมไหม้

เจ้าทำเมินพี่หมอง โธ่เจ้ามองพี่เหมือน
ผ้าพันกันเปื้อนนานก็เลือนร้างไป ไยมาตัดไมตรี

น้องมีแฟนใหม่ ทิ้งชาวนาไร่ไปกับหนุ่มเศรษฐี
น้องลืมเรือบด นั่งรถอร่ามงามด้วยศักดิ์ศรี
ยามพี่ล่องเรือมาตามประสาบ้านเรา
หาคนงามถามข่าวมองหาสาวไม่มี ชีวีแทบขาดรอน

บางปะกงน้ำคงขึ้น ๆ ลง ๆ ใจอนงค์ก็คงเลอะเลือนกระล่อน
ปากน้ำเค็มไหลขึ้นก็จืดก็จาง ใจน้องนาง ????????
ใจนารีสวยสด คงคดดั่งลำน้ำ พี่ขืนพายจ้ำคงต้องช้ำแน่นอน
ต้องจอดเรือขอลาแม่กานดางามงอน
วอนหลวงพ่อโสธรจงดลใจให้ยอดชู้

เจ้าอยู่แห่งไหนอยู่ใกล้หรือไกลสุดกู่
ได้ยินเพลงร้องน้องจงคืนสู่ พี่จะคอยพธูอยู่ที่บางประกง

----------------------

ตอนแรก เราคิดว่า

"ปากน้ำเค็มไหลขึ้นก็จืดก็จาง ใจน้องนาง รักจางจึงจำจากจร"

คิดอยู่ว่าใช้ จ.จาน ได้เก่งจัง
แต่พอลองเสิร์ชหา ไม่ยักเจอท่อนนี้ ไปเจอท่อนอื่นๆ เลยยิ่งสงสัยค่ะ

หรือใครมีข้อมูลอื่นๆ ก็บอกเล่าได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : bookalive
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 53 13:34:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com