Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้นี้ กระทู้แสดงความรู้สึกถึงเด็กๆ 9 คน ที่มาประเทศของเราค่ะ  

เราซึ่งไม่ได้ไปในสถานที่เจ้าเด็ก9คนนี้มา ด้วยหน้าที่การงานต่างๆ
ไล่อ่านแฟนแอค ทั้งหลาย ดีใจมากค่ะมากจนไม่รู้จะบรรยายยังไงดี

เพราะเราคิดว่า อยากให้มาเห็นทะเลไทย เพราะมาทีไรก็วนๆเวียนๆอยู่แถว กทม. คือพูดตรงๆก็คือ เราอยากอวด เจ้าเด็กพวกนี้ค่ะว่า ทะเลบ้านเราสวยที่สุดในโลก

พออ่านแฟนแอคแต่ละคนที่ไปมา(ซึ่งขอบคุณทุกแฟนแอคจริงๆ)มันมีความรู้สึกว่า พวกเธอคงจะประทับใจ ไม่มากก็น้อย ดีใจที่เห็นเด็กๆมีความสุข ทั้งบรรยากาศโดยรอบ ผู้คน สถานที่ที่น่าประทับใจ(ปลื้มมาก) อาหาร ความเป็นกันเอง ต่างๆ

และโซวอนที่ไปเกาะติด เท่าที่อ่านมา น่ารักทุกคนและโชคดีมากค่ะ น่าอิจฉา ขอให้โซวอนรักษาสุขภาพด้วยน่ะค่ะเดินทางปลอดภัย

สุดท้ายเราดีใจท่เด็กๆได้เห็นทะเลไทยที่ไม่แพ้ชาติใดค่ะ แล้วอย่าลืมไปบอกต่อๆน่ะเด็กๆ ว่า ประเทศไทยน่ารักแค่ไหน

แล้วอย่าลืมกลับมาอีก โซชิ~

จากคุณ : nicolobin
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 53 10:24:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com