Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[AF7] บ้านน้ำแข็งใส กับนายอารมณ์ดี V6 #45 :: "ขอบคุณที่เป็น กำลังใจให้น้ำแข็งนะครับ ขอบคุณจริงๆ ครับ" ::  

[AF7] บ้านน้ำแข็งใส กับนายอารมณ์ดี# 44
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9577135/C9577135.html

จากเด็กผู้ชาย ที่มากับคำว่า "ไม่พร้อม" กับสิ่งที่เกิดขึ้น เค้าได้เรียกสิ่งนี้ว่า  โชคชะตา
7 วันสำหรับ 100 คน การมาแบบตัวสำรอง กับสิ่งที่เกิดขึ้นเค้าได้เรียกสิ่งนี้ว่า โชคชะตา
12 คน V6 กับนานน้ำแข็ง กับสิ่งที่เกิดขึ้น เค้าได้เรียกสิ่งนี้ว่า โชคชะตา

และกับความอารมณ์ดี  กับรอยยิ้ม กับความกล้าบ้าบิ่น กับเพลงประทับใจเพลงนี้

จากใจ นายน้ำแข็งใสที่แสนจะอารมณ์ดี  
..แต่เธอ  ในยามที่เธอต้องเหน็บหนาว
หรือคราวที่เธอไม่ เหลือใคร
ซบซบลงตรงไหล่ฉัน ในคืนที่เธอต้องเจ็บช้ำ
หรือวันที่เธอ ต้องทุกข์ทน ยังมีฉันอีกคนอยู่ตรงนี้ ..และรอเธอ

กับคำพูดที่เขียนเป็นตัวอักษร ประโยคนี้
"ขอบคุณที่เป็น กำลังใจให้น้ำแข็งนะครับ ขอบคุณจริงๆ ครับ"

flower "พวกเราเรียก การพบกัน ว่าโชคชะตา แต่นับจากนี้ นี่คือ ความรัก ที่มอบให้นายน้ำแข็ง
วันข้างหน้าพวกเราไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้น แต่สิ่งที่เรารู้และพร้อมที่จะสัญญาว่า
เราจะรัก น้ำแข็ง ให้ดีที่สุดจากนี้และตลอดไป"

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 53 13:40:39

จากคุณ : พู่กันแต้มสี
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 13:10:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com