Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****การเดินทางเล็กๆของคุณเหยียน*****  

สวัสดีญาตมิตรตระกูลเหยียนทุกคนคะ เปิดบ้านตามคำเรียกร้องwink

แปะที่บ้านJ&Yด้วยค่ะ แวะไปเยี่ยมชมหน่อยนะกระพริบตา

กระดิ่งกระดิ่งการเดินทางเล็กๆของคุณเหยียนกระดิ่งกระดิ่ง

การเดินทางเล็กๆ
เพราะสุขภาพร่างกายของผมทำให้ทุกคนเป็นกังวลแล้ว ต้องขอโทษจริงๆ
ผมจะหายให้เร็วที่สุดเลย

ช่วงนี้ผมกำลังยุ่งอยู่กับการเรียนรู้ เหมือนนักเรียนคนหนึ่ง
เป็นการเรียนรู้ที่กำหนดเวลาแน่นอนนะ อยู่อย่างสบายอกสบายใจไปวันๆ

ผมรู้สึกกว่าทุกคนหลังจากผ่านช่วงเวลาหนึ่งไป ก็ควรที่จะให้ตัวเองตกตะกอนบ้าง
สำรวจตัวเอง หรือระลึกถึงช่วงเวลาที่ผ่านมาก่อนหน้านี้บ้าง
ช่วงนี้สิ่งที่ผมระลึกถึงก็คือความทรงจำที่ผมได้พบปะกับทุกคน

ปีนี้ก็ผ่านไปครึ่งปีกว่าแล้วนะเนี่ย
ดูเหมือนปีนี้ได้มีโอกาสพบปะกับทุกคนในหลายๆที่เยอะที่สุดเลยนะ
ฮ่า ผมจะสำรวจตัวเอง (ต้องไปบ่อยๆ ต้องไปบ่อยๆ ต้องไปบ่อยๆhaha)

ช่วงก่อนหน้านี้ผมกับเพื่อนกลุ่มหนึ่งได้ไป Miao li มาพักหนึ่ง
นัดกันมาตั้งนานแล้ว
ในที่สุดก็ได้ไปพบเด็กๆกลุ่มนั้น รู้สึกสะท้อนใจมากมาย
เทียบกับพวกเขาแล้ว สิ่งที่ตัวเองประสบมานับว่าโชคดีมากแล้ว

สุขภาพที่ไม่สบายก็ดีขึ้นบ้างแล้วล่ะ
เช่นการเดินทางเล็กๆในชีวิตแบบนี้
ที่จริงแล้วก็ดำเนินการอยู่ตลอดเวลา

บางทีอาจไปที่ที่หนึ่ง
บางทีอาจไปเจอเพื่อนกลุ่มหนึ่ง
ยิ่งไปกว่านั้นรับเล่นบทใหม่ในละครเรื่องใหม่อีกแล้ว
มันสามารถทำให้ตัวเองรู้สึกแปลกใหม่เพียงเพราะเราได้ลิ้มลองทำในสิ่งใหม่ๆ

เกิดเป็นนักแสดง
โชคดีจังเลยเน้อ
ผมจะสู้ๆแน่นอนครับ

ทุกคนก็ต้องรู้ถนอมคุณค่ามีความสุขกันนะ
wink

หารูปประกอบไม่เจอhaha

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 53 22:17:17

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 53 22:15:38

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 22:14:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com