Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[K-Music Story 09]] All About Fanname [Part 02] เรื่องของ "ชื่อแฟนคลับ" (Debut 2006 - ปัจจุบัน)  

จากกระทู้ที่แล้ว
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9580451/C9580451.html

เราได้กล่าวถึงชื่อแฟนคลับว่ามีที่มาอย่างไร และมีชื่ออะไรบ้างจนถึงศิลปินที่เดบิวท์เมื่อปี 2005 กันแล้ว
กระทู้นี้เป็นกระทู้ต่อเนื่องจากคราวที่แล้วคือ ศิลปินที่เดบิวท์ตั้งแต่ปี 2006 ถึงปีปัจจุบัน
และกระทู้หน้าก็จะกลายเป็นศิลปินเดี่ยวแล้วครับ ^^

ปล.ผมรวมรวมมาเท่าที่ผมจะหาข้อมูลได้  เพราะฉะนั้น ถ้าใครอยากเพิ่มศิลปินวงไหนที่ไม่มี

เพิ่มได้ตามอัธยาศัยเลยนะครับ ^^  หรือมีข้อมูลผิดพลาด  ก็จัดการแก้ไขได้เลยนะครับ เดี๋ยวผมแก้ให้

ปล.2 ผมเปลี่ยนชื่อกระทู้ใหม่ เพราะว่าเรากล่าวถึงเรื่องชื่อแฟนคลับเป็นหลัก ^^

เข้าใจตรงกันแล้ว เริ่มเลยไหมครับ ^^

รูปขึ้นกระทู้มาจากความรักครับ ^^

จากคุณ : oakey--->oak
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 53 20:21:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com