Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Let's talk about Jerry [ 2010-08-26] ( แปลคลิป Jerry ในรายการ * เฟย ฉาง จิ้ง จวี้ หลี * สถานี anhui tv จีน )  

สวัสดีตอนดึกคะ ญาติๆตระกูลเหยียนทุกคน

เจ๊ใหญ่มายกน้ำชา/กาแฟให้มามาส์ตอนดึกๆ  แรงมาเลยคะ

ไม่มีรีรอ รีบเปิดบ้านที่รอคอยมานาน

======================

เพราะคลิปที่ใช้แปลตอนแรก  part 3  มีปัญหาเสียงไม่ตรงกับคนพูด

ขอแปลจาก  youtube ที่เจ๊ช่วยอนุเคราะห์ส่งลิงค์มาให้

และขอขอบคุณเจ๊ล่วงหน้า ที่จะช่วยตัดต่อและทำซับไทย ส่งจูบ

.....................

เพราะการแบ่งตอน ไม่เหมือนกับลิงค์แรก  

part 3 ให้เริ่มดูที่ นาที 8:17  เนื้อหาต่อจาก part 2 ของซื่อมามา

=====================

8:17  ภาพจาก DVD 9314 MAN & BOY

เมื่อผมไม่ได้ลืมความใฝ่ฝัน ผมก็จะไม่ลืมตัวเอง ไม่ลืมว่าเหยียนเฉิงซวี่ เดิมเป็นคนอย่างไร

ต้าเจียห่าว ผมเหยียนเฉิงซวี่ครับ ที่จริง การถ่ายภาพครั้งนี้ สำหรับผมแล้ว ผลเก็บเกี่ยวที่มากที่สุดก็คือ ยิ่งวันผมยิ่งเป็นตัวของตัวเอง น่าจะพูดว่าแบบนี้ครับ

Jerry( ทำเสียงเข้ม )  :ทุกท่าน นี่คือการถ่ายนอกสถานที่

เฉิน: มีทะเลทรายแล้วยังมีเขาและอาวุธลึกลับอันนี้

0:41 Jerry : ทุกคนลองทายดูซิว่ามันคืออะไร

========== กลับมาในรายการอีกครั้ง ========

หลี่จิ้ง: เมื่อกี้ คงสะใจกันแล้วนะคะ  ในนั้น ผ้าขนสัตว์ที่ทีมงานถืออยู่ ถามว่าเค้าใช้ทำอะไร

ซวี่หมี 1 :  ผ้าขนสัตว์ผืนนั้นสำหรับอาซวี่พันไว้ที่ตัว ตอนถ่ายรูป ( หลี่จิ้ง: เพราะว่าเขาหนาวหรือคะ ) ไม่ใช่คะ ไว้สำหรับอวดรูปร่างดีของเขา  ฉันว่าอาจจะไม่ถูกก็ได้

ซวี่หมี 2  :  ที่จริงผ้าขนสัตว์ผืนนี้ยังใช้งานอย่างอื่นได้อีก เพราะว่าผ้าขนสัตว์ผืนนี้ทำให้พวกเราได้พบกับเสี่ยวไท่หยาง   เพราะอาศัยผ้าผืนนี้ ทำให้เขาได้ถ่ายรูปใบหนึ่ง แล้วได้ทำกิจกรรมกุศล ถูกไหมคะ  ทำให้พวกเรารักเสี่ยวไท่หยางเข้าแล้ว  เหมือนอาซวี่ที่นำความอบอุ่นมาสู่ผู้คนมากมาย  

หลี่จิ้ง: แล้วผ้าขนสัตว์ไว้สำหรับทำอะไรกันแน่คะ

9:51 Jerry : คือว่า  เวลานั้น ผมถ่ายรูปที่ค่อนข้าง..  คือค่อนข้างนุ่งน้อยห่มน้อย (..ฮา..คุณเหยียนยิ้มเขิลลลล.... ) ผมจริงจังอยู่นะครับ ( ..ฮาอีก .. ) แล้วก็มีการปกปิดไว้นิดนึง  เพระว่าพวกเค้าบอกว่าจะดูดีกว่า ( หลี่จิง : คือรูปใบนี้ ) ครับ   ( หลี่จิง : จะได้มีอะไรมากขึ้น )

非常靜距離 言承旭 專訪 (完整版) Part 2/4 wwwnbbbscom  

http://www.youtube.com/watch?v=C_gKNa2HTPw&feature=related

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 53 23:00:34

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 53 22:46:34

จากคุณ : chin11
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 22:45:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com