Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงเบน นักล่าฝันที่อารมณ์ดีที่สุดในบ้าน AF7  

เห็นความพยายามของเบนในช่วงสัปดาห์นี้แล้ว ผมรู้สึกสงสารมากนะครับที่เบนต้องเหนื่อย ต้องทำความเข้าใจในเรื่องลักษณะของตัวละครและเพลงมากกว่าเพื่อน และถึงว่าโชว์ในวันนี้จะมีจุดผิดพลาดที่เห็นได้ชัด แต่เบนก็ได้แสดงถึงพยายามอย่างเต็มที่แล้ว ผมเชื่ออย่างนั้นครัล

เบนเป็นคนอารมณ์ดี เป็นคนสร้างความสนุปสนานให้กับเพื่อนๆ ในบ้านได้อย่างมาก และก็ได้สร้างความรู้สึกตื่นเต้นให้กับ FC โดยเฉพาะการปีนพลาซ่ากับบ๊อกเซอร์ (สร้างกระแสให้พันทิปห้อง AF ได้มากพอสมควร)

ช่วงที่มาร์คพึ่งออกไปใหม่ๆ เบนเป็นคนเก็บอารมณ์ได้เก่งมาก แต่เบนก็แสดงให้ผู้ชมเห็นเหมือนกันว่าเบนก็เสียใจที่เพื่อนต้องออกจากบ้านไม่น้อยกว่าเพื่อนๆ คนอื่นเลย ผมยังจำช็อทอู้คำเมืองกับมาร์คได้เลยครับ มันเหมือนกับเพื่อนเก่าที่ไม่ได้เจอกันหลายปี ที่มีความประทับใจให้กับคนทื่อๆ อย่างผมได้ด้วย

ถึงแม้ว่าเบนจะออกจากบ้านวันนี้ จะไม่ได้ร่ำเรียนอะไรในบ้านอีกแล้ว แต่เบนเป็นคนมีความศิลปินที่ดี มีความรักที่จะเรียน (ถึงแม้ว่าจะเข้าใจอะไรยากไปซักนิด) ในฐานะที่ผมเป็นครูคนหนึ่ง ผมเชื่อว่าเบนจะสามารถพัฒนาตัวเองได้ดีกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้ได้แน่นอนครับ

สุดท้ายขอขอบคุณครูๆ ทุกคน โดยเฉพาะครูกบกับครูเงาะที่ดูแลเอาใจใส่เบนเป็นพิเศษ ผมรู้ว่าครูต้องเห็นอะไรในตัวเบน จึงพยายามเคี่ยวเข็ญเบนให้เบนเป็นศิลปินที่ดีในอนาคตครับ

จากคุณ : ต้นคุง ณ โดราเอมอน
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 53 22:32:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com