Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Let's talk about Jerry [ 2010-09-13 ] ( แปลคลิป Jerry ในรายการ * A Date With LuYu * สถานี auhui tv จีน -ต่อ- )  

สวัสดีคะ ญาติๆตระกูลเหยียนทุกคน

ขอบคุณทุกคห.ที่บ้านข้างล่างนะคะ ที่ปั่นไปถึง 111 ตามที่ต้องการ

....

เจ๊..คห.111 คุณเหยียนถ่ายสมัยแสดงหนังเรื่อง 魔幻厨房 ( Magic Kitchen รักใสๆหัวใจอัศจรรย์ ) สาวที่ยืนคู่กันคือ Maggie Q คะ

.....................

言承旭@鲁豫有约 ( A Date With LuYu ) Part 4 【言承旭港灣】

http://www.youtube.com/watch?v=iBhakJ15iLI&feature=related

Luyu:ชีวิตนี้ คุณคงรักมามาของคุณที่สุดแน่ๆเลย

0:11 Jerry:แน่นอนครับ เพราะว่าผมไม่มีพ่อตั้งแต่ยังเด็กมากๆ แล้วต้องทำตัวเหมือนหัวหน้าครอบครัวตั้งแต่ยังเล็กอยู่ คือตอนนั้นต้องออกไปทำงานข้างนอก จึงรู้สึกว่าค่อนข้างจะเหมือน ผมรู้สึกว่ามามาของผมจะเหมือนเป็นน้องสาวมากกว่า คือตั้งแต่เล็กก็จะรู้สึกว่า..

Luyu:ผมต้องดูแลแม่ ต้องปกป้องแม่

0:29Jerry:ครับ ดังนั้น ความรู้สึกนั้น  จะไม่เหมือนคนทั่วไป

Luyu:ฉันจะให้คุณฟังเสียงบันทึกซักช่วงหนึ่งดีมั้ย

เสียงเลี่ยวมามา :หยางเจิ้นอา  เวลานี้สุขภาพมามาแข็งแรงมาก ดีขึ้นมากแล้ว ลูกไม่ต้องเป็นห่วงสุขภาพของมามา สุขภาพของลูกเองต้องดูแลให้ดี สุขภาพแข็งแรง มามาจะได้ไม่ต้องคอยเป็นห่วงสุขภาพของลูก  งานของลูกเองก็อย่ากดดันให้มากเกินไป ลูกต้องผ่อนปรนหน่อยนึง ถ้าสุขภาพของลูกแข็งแรงดี  ก็คือการมอบของขวัญที่ดีที่สุดให้แม่  กินให้อ้วนขึ้นหน่อยนะ

Luyu:ขอขอบคุณมามาของคุณมากที่สุดเลย  ขอขอบคุณมามาของคุณที่พูดกับคุณ ช่วยให้พวกเราได้บันทึกคำพูดเหล่านี้ มามาของคุณหวังว่าคุณจะกินให้อ้วนขึ้นหน่อย  ดูเหมือนคนที่เป็นแม่ทั้งหมดจะเป็นแบบนี้  จริงไหม ในนี้เขียนไว้เยอะมาก  เรื่องระหว่างเขากับมามา ฉันรู้สึกว่าหลายๆเรื่องน่าซาบซึ้งมากเป็นพิเศษ  เขาซื้อกำไลมือให้มามา

1:38 Jerry:มามาบอกว่าอย่าเล่าเรื่องนี้  มามากลัวว่า วันหลังไปข้างนอกจะโดนวิ่งราว

Luyu:แม่เรียกคุณยังไงคะ  หยางเจิ้น ? อาเจิ้น

1:59 Jerry:อาเจิ้นครับ  ใช่ครับ  เพราะตอนนี้ที่บ้านเลี้ยงหมาไว้ 2 ตัว  เพราะว่าผมมักจะทำงานอยู่ข้างนอก  แล้วบางครั้ง แม่จะเรียกหมาเป็นชื่อผม

.

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 53 16:18:14

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 53 16:15:38

จากคุณ : chin11
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 53 15:22:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com