Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากคำแปลเป็นภาษาอังกฤษ เพลง "เบา เบา" ของ Singular จังค่ะ

ตามชื่อกระทู้เลยค่ะ คือว่าอยากได้เนื้อเพลงที่แปลเป็นภาษาอังกฤษแล้วของเพลงนี้น่ะค่ะ

พยายามหาในกูเกิ้ลแล้วยังหาไม่พบเลย

อยากได้แค่เป็นเนื้อเพลงที่แปลแล้วพอเข้าใจความหมายของเพลงน่ะคะ่

หรือท่านผู้ใด มีความกรุณาเขียนให้ ก็อยากขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยค่ะ อยากได้จริงๆนะคะ

อันนี้เนื้อเพลงค่ะ

ใจหนึ่งใจ จะต้องการอะไร
ให้มันมากมาย ให้มันวุ่นวาย
เพียงเธอนั้น ใส่ใจกันเบาเบา
พอให้สองเรา ได้ทำอะไรมากมายในตอนนี้

บางเวลาไม่เป็นไร ถ้าเธออยู่ไกล
บางเวลาฉันเข้าใจ เธอลืมกันไป
บางเวลาไม่เป็นใจ ก็ไม่ต้องเสียดาย
ปล่อยมันไปก่อนนะ

คิดถึงฉันสักครั้ง เมื่อไม่ได้คิดถึงใคร
ทำตัวตามสบาย แล้วเจอกันในความฝัน
มีเวลาดีๆ ก็บอกให้ฉันได้ฟัง
ไม่มากเกินไปกว่านั้น ค่อยๆ รักกันเบาเบา

เธอกับฉัน ยังต้องเดินทางไกล
คงไม่สายไป ให้เวลากับใจได้เรียนรู้

บางเวลาไม่เป็นไร ถ้าเธออยู่ไกล
บางเวลาไม่เป็นใจ ก็ไม่ต้องเสียดาย

คิดถึงฉันสักครั้ง เมื่อไม่ได้คิดถึงใคร
ทำตัวตามสบาย แล้วเจอกันในความฝัน
ไม่มากเกินไปกว่านั้น ค่อยๆ รักกันเบาเบา

ขอเธอแค่เพียงเท่านั้น ค่อยๆ รักกันเบาเบา

ค่อยๆ รักกันเบาเบา

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าค่ะ

-ฟี หัวไม่ฟู-

ปล. ตอนนี้กำลังลองเขียนเป็นภาษาอังกฤษด้วยตัวเองอยู่ค่ะ เดี๋ยวจะลองลงให้ผู้สันทัดช่วยตรวจทานนะคะ...

แก้ไขเมื่อ 14 ต.ค. 53 01:10:20

จากคุณ : Fylia
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 53 01:05:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com