Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชวนรำลึกอดีตยุค Nu-Metal ในไทย: สอบถามเรื่องงาน Revolver และงาน Silom Extreme Fest !!!

เอาสั้นๆ ง่ายๆ เข้าเรื่องเลยละกันครับ

คือผมก็กำลังรวบรวมข้อมูลของ "งานใต้ดิน" ในไทยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันอยู่

รวมไปรวมมาผมดันพบว่า ไอ้ช่วงที่ข้อมูลหายากสุดๆ คือช่วงปลายๆ 1990's ถึงต้นๆ 2000's

และไอ้ข้อมูลของงานที่ผมแทบจะหาไม่ได้เลยก็คืองาน Revolver ซึ่งเป็นงาน Cover พวก Nu-Metal (ก่อนจะมีคำนี้ด้วยซ้ำ) ข้อมูลเบื้องต้นบ่งว่ามันจัดตั้งเกือบสิบครั้ง แต่ผมกลับหาข้อมูลไม่ได้เลย ลึกลับมาก

อีกงานก็คือ Silom Extreme Fest ผมสงสัยว่ามันจัดกี่ครั้ง? แล้วช่วงเวลาตั้งแต่ครั้งแรกถึงครั้งสุดท้ายมันกว้างเท่าไร (ถ้าได้ชื่อวงที่เล่นทุกครั้งก็เยี่ยม แต่คงจะเรียกร้องมากไป)

อีกช่วงที่ผม Blank มากๆ ก็คือ ปี 2003-2004 ผมแทบหาข้อมูลไม่ได้เลยว่าช่วงนั้นมีงานอะไรบ้าง

ขอเชิญท่านๆ ที่มีข้อมูลหรือกระทั่งเสี้ยวความทรงจำมาร่วมแลกเปลี่ยนกันครับ

จากคุณ : FxxkNoEvil
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 53 00:38:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com