Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอเชิญมาร่วมกันโพสต์รูปบัตรคอนเสิร์ตของวงร็อคต่างประเทศทั้งหมดที่เคยมาเล่นในไทยครับ !!! ติดต่อทีมงาน

ไม่ใช่อะไรครับ ผมกำลังรวบรวมอยู่ว่าตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันเคยมีวงร็อค (รวมเมทัล, พังค์ ฯลฯ ด้วย) วงไหนเคยมาเล่นในไทยบ้าง แต่ละวงมาเล่นเมื่อไร? ที่ไหน? บัตรเท่าไร? คนดูเท่าไร?

เพื่อที่จะประเมินแนวโน้มต่อไปในอนาคตครับ

ไหนๆ ก็ไหนๆ ละ ผมก็อยากเก็บข้อมูลมาเป็นภาพเสียหน่อย ก็เลยอยากให้ท่านๆ ช่วยถ่ายรูปบัตรคอนเสิร์ตต่างๆ ที่ท่านมีเก็บไว้หน่อย เพื่อเป็นหลักฐานทางประวัติศาสตร์และเป็นวิทยาทานให้แก่คนรุ่นหลัง

อ้อ จะเก่าแค่ไหนใหม่แค่ไหนโพสต์มาได้เลยครับ ไม่ต้องเรียงลำดับ เดี๋ยวผมไปเรียบเรื่องเอง เหอะๆ

จากคุณ : FxxkNoEvil
เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 53 23:44:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com