Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นิยามของคำว่าอวย (คลื่นไส้กับคำๆนี้จริงๆ) ติดต่อทีมงาน

คืออะไรครับ
ช่วยบอกผมหน่อย
คำก็อวย สองคำก็อวย

เอาอะไรมาตัดสินว่า อย่างนี้คืออวย
อย่างนี้คือไม่อวย

บางครั้งเจอรูปแทยอนน่ารัก แบบน่ารักมากๆๆ
จะให้ผมทำไง บางครั้งก็อยากชม อยากแสดงความเห็นอะไรบ้าง
อย่างนี้ถือว่าผมอวยรึป่าว
ถ้าถือเป็นการอวย ผมเห็นของวงอื่นก็ไม่ได้แพ้กันเลยครับ

ขออภัยหาก กท. ไม่เหมาะสม แจ้งลบได้ครับ

ต่อไปชื่อกลุ่มแฟนคลับเปลี่ยนจากโซวอน เป็นโซฮอล์เลยดีมั้ยครับ
ทำอะไรก็ผิด.......ตลอด

อ้างอิงจาก http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C9826384/C9826384.html

จากคุณ : โนบิตะหล่อกับแป๊ะยิ้มน่ารัก
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 53 00:54:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com