Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[AF7] The Making of "ใจเธอให้เขา ใจฉันให้เธอ" - ปั๋ม AF7 By GeorgeSevendogs ติดต่อทีมงาน

**  พี่ GeorgeSevendogs  โปรดิวเซอร์ของปั๋ม ฝากข้อความมาให้กับแฟนคลับ และผู้ที่ได้ฟังเพลง "ใจเธอให้เขา  ใจฉันให้เธอ" หนึ่งในเพลงอัลบั้ม True AF7 Showcase  ร้องโดย  ปั๋ม AF7 - ปวรรัตน์  กิตติมงคลเลิศ   ค่ะ

---------------------------------------------------------------

"  สวัสดีครับ รู้สึกดีใจมากครับ ที่ได้ฟังเสียงตอบรับส่วนใหญ่สำหรับเพลง ใจเธอให้เขา ใจฉันให้เธอ แล้วค่อนข้างจะเป็นไปในทางโอเค  ขอโมเมว่าสอบผ่านนะครับ 55

แต่จะให้เกรดเท่าไหร่ ผ่านเฉียดฉิวแค่ไหน ก็น้อมรับตามท่านจะตัดมาครับ55
บางเสียงที่เป็นข้อติมาก็รับไว้แก้ไขในงานต่อไปทั้งของผมเอง ของน้องด้วยครับ ( ถ้ามีโอกาสได้ทำให้อีกนะครับ )

.....งานนี้นับเป็นงานสุดหินทีเดียว
แน่นอนละ เป็นสวรรค์สำหรับโปรดิวเซอร์อยู่แล้ว ที่จะได้ทำงานกับนักร้องเก่งเก่งแต่ที่ยากในเวลาเดียวกัน คือ ทำไงให้ได้ใช้ศักยภาพเค้าคุ้ม

...แต่ที่ยากขึ้นไปอีก คือ ทางทีมงานขอให้ทำเพลงที่ได้โชว์เสียงน้อง แต่ห้าม แก่ !!!!  เหมือนเป็นโจทย์ที่ยากหลายเงื่อนทีเดียวครับ

ผมเลยพยายามนึกว่า จะออกมาแบบไหนดี  แต่คงไม่ไปทาง whitney แน่ๆ(ถึงแม้ว่าน้องจะใช้ริงโทนเพลง i ll always love u ก็ตาม 55 )

ก็เลยนึกถึงเพลงที่ป๊อปหน่อยแบบ Charice ที่มีกล่ินอายดนตรีที่วัยรุ่นกว่านั้นหรือนึกถึง Beyonce หรือ Utada Hikaru ซึ่งผมเชือว่า ทุกคนยอมรับว่า เธอเสียงดี แต่เธอนำมันมาใช้ในเพลงได้กลมกลืนมากจนคนจะจดจำเพลงได้มากกว่าการโชว์เสียงของเค้าซะอีก และต้องมีดนตรีที่โดดเด่นพอ และ เหมาะกับวัยน้องด้วย

ก็เลยลองทำเดโม่แล้วนัดน้องมาลองร้องดู.....

แก้ไขเมื่อ 24 ต.ค. 53 02:43:09

จากคุณ : starcmu
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 53 02:39:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com