Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****คำแปลโฟโต้บุค 9314 ความปรารถนาของเขา โดย: ต้าเหมา***** ติดต่อทีมงาน

สวัสดียามดึกค่ะสมาชิกครอบครัวซวี่ทุกท่านรักคุณ

ซื่อมามาตั้งแต่กลับจากฮันนีมูนฮ่าฮ่าฮ่า ยุ่งไม่หยุดเลย เคลียร์งานที่ค้างไว้ เลือกรูป อัดรูป เรียงรูป หัวปั่นไปหมดhaha วันนี้เสร็จหมดแล้ว เลยรีบแปลอีกบทหนึ่งมาฝาก ขอบคุณมามาทุกท่านและเจ๊เจ้ของอาซวี่ทุกคนที่ช่วยกันแวะเวียนเข้ามาทำให้บ้านไม่เงียบจนเกินไปนะคะส่งจูบ

คำแปลโฟโต้บุค 9314 ความปรารถนาของเขา flower

หน้า14.....เป็นเพราะว่าเวลาที่คุณใช้ไปกับดอกกุหลาบ จึงทำให้ดอกกุหลาบของคุณสำคัญปานฉะนี้

-----โดย.ออง ตวน แซง-เตกซูเปรี (เจ้าชายน้อย)

----------------------------

หน้า15......

ความปรารถนาของเขา                 ผู้ให้สัมภาษณ์: ต้าเหมา

ช่วงที่ผมรู้จักกับอาเจิ้นเขาจนมาก
จนถึงขั้นที่เพียงเพราะเขาอยากได้บัตรส่วนลดในการซื้อผลิตภัณฑ์ออกกำลังกาย เขาบากหน้ามาทำความรู้จักกับผม ตอนนั้นผมเป็นครูฝึกคนหนึ่งในฟิตเนส ผมก็ช่วยเขาจนเขาได้บัตรส่วนลดจริงๆ สำหรับผมแล้วเป็นเรื่องที่จิ๊บจ๊อยมาก แต่เพราะเรื่องจิ๊บจ๊อยเรื่องนั้น กลับทำให้ผมได้เพื่อนที่แสนดีหนึ่งคน

เขาเรียบง่ายมาก และก็ไร้เดียงสามากด้วย เป็นคนดีใจง่ายมาก เขาเป็นคนที่อารมณ์ตรงเผงเลย

เขาสำหรับผมแล้ว ประโยชน์ที่ใช้ได้มากที่สุดก็คือ เขาหล่อมาก นั่นเป็นสิ่งที่มีประโยชน์ที่สุดเวลาผมจะจีบหญิง

กลุ่มของพวกเราจะต้องให้เขาออกโรงเป็นเพื่อนเราให้ได้  จากนั้นให้เขาไปพูดกับผู้หญิงที่พวกเราชอบว่า เขาจะไปร้องคาราโฮเกะด้วยนะ ทุกครั้งก็จะได้ผลอย่างมาก เขาก็ให้ความร่วมมือเต็มที่ รับปากพวกเราว่า "ได้เลย" แต่เขาก็เจ้าเล่ห์มากด้วย เพราะถึงเวลาเขาก็จะชิ่งหนีไม่ปรากฏตัว แต่ผู้หญิงพวกนั้นก็ได้หลงกลมาแล้ว ดังนั้นพวกเราก็ไม่ถือโทษเขาหรอก

ขอบคุณเขาที่มักจะช่วยให้ผมสมปรารถนาด้วยความเต็มใจ

จริงๆแล้วตอนนั้นพวกเราต่างรู้ดีว่าเขามีเพื่อนหญิงที่สนิทอยู่แล้ว บางครั้งเวลาที่พวกเรามีนัดรวมตัวกัน เขาก็พาเธอมาด้วย หญิงสาวคนนั้นสุดยอดมาก คุณรู้นี่พวกเราเพื่อนซี้เวลาอยู่ด้วยกันก็มักจะดื่มเหล้า ยังทายหมัดด้วย(เกมส์เป่ายิงชุบ) จริงๆแล้วเธอดื่มไม่เป็นเลย แต่เธอก็ลองพยายามทำเนียนเออออไปกับเราด้วย ดูออกว่าเธอรักเขา(ซวี่)มากจริงๆ เธอเป็นหญิงสาวที่ดีมากคนหนึ่งจริงๆ (คนไหนฟ่ะ)กระพริบตา

ต่อมาผมไปเป็นทหาร และก็เป็นช่วงนั้นที่ผมดูจากทีวีและนสพ.ว่าอาเจิ้นกลายเป็นดาราใหญ่ไปแล้ว
ผมดีใจมาก

ขอใช้รูปใหม่ล่าสุดละกันนะ ขอบคุณภาพสวยๆจากน้องปิ๊บค่ะรักคุณ

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 53 00:42:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com