Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นี่เหรอ อุทนถวาย ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันที่ 6/11 ที่ผ่านมาได้ไปดูคอนเสิร์ต คาราบาว ข้าวตราฉัตร ที่ทันเดอร์โดม เมืองทองธานี บัตรที่ซื้อ ราคา 800 บาท ได้ที่นั้งที่ดูแล้ว วิวน่าจะดีค่ะ เพราะ เป็นแถวแรก ของ อัฐจรรย์ คอนเสิร์ตดีค่ะ แต่ไม่ประทับใจ เพราะมีคนมายืนบัง เต้นบังตลอด คนเหล่วนั้นใส่เสื้อ สถาบัน "อุเทนถวาย" เข้าใจค่ะว่าสนุกในคอนเสิร์ต แต่ที่นั่งบริเวณใกล้เคียงถูกบังหมด ยืนบัง เต้นบัง และที่ใจร้ายสุด ๆ คือ เอาธงตราสถาบันมาบัง เพราะ มันบังซะมิดค่ะ ไม่เห็นเลย ดิชั้นพาหลานไปด้วยค่ะ ยังเด็ก ตัวไม่สูงมาก เรายกมือไหว้ บอก "พี่คะ อย่าบังเด็กได้มั้ยคะ มองไม่เห็น" พี่แกพาเพื่อนมาใหญ่เลยค่ะ พร้อมธงสถาบัน ทำไมถึงได้ทำแบบนี้ ไม่เคารพกิตกาของสังคมเลย เราซื้อบัตรมา ก็อยากดูคอนเสิร์ตดี ๆ เหมือนกัน เจ้าหน้าที่มาบอกหลายครั้ง ก็ยังไม่ดีขึ้น เราเองก็ สุดจะทน แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะพวกพี่แกเยอะมาก อาจทำอันตรายกับเราและครอบครัวได้ ได้แต่เซ็งกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เสียใจ ที่ซวยเลือกที่นั่ง ติดกับพวกเขา ไม่รู้จะแก้ไขยังไงดี นอกจากทำใจ และเดินออกมา ทั้ง ๆ ที่คอนเสิร์ต ยังไม่จบ และ เสียใจ ที่พวกเรา ทำให้เราไม่ชอบ อุเทนถวาย ในคอนเสิร์ตคาราบาวไปเลย

จากคุณ : แฟนคาราบาว
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 53 14:17:24 A:115.87.179.174 X: TicketID:295470

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com