Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำวงที่คล้ายวงArctic Monkeys ,My Chemical Romance ,Green Day ,Muse ,Red Hot Chili Peppers ให้ผมหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ขอวงที่mix soundลงแผ่นได้ประมาณว่า กลองแน่นโดยเฉพาะเสียงกระเดื่อง เบสชัดเจน กีต้าร์ยังไงก็ได้ครับ จังหวะขอแนวๆหน่อย คล้ายๆวงที่หัวกระทู้

แล้วก็ถ้าเป็นไปได้ขอวงที่ไม่มีsound electronic นะครับ พอดีไม่ค่อยชอบเสียงสังเคราะห์เท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ปล. จะว่าไป ทำไมวงที่ว่ามาส่วนมากมีแต่วงที่มี 3คน หรือเพราะคนในวงน้อย เสียงเครื่องดนตรีเลยเด่นชัดขึ้นมา แยกเป็นชิ้นได้ง่ายก็ไม่รู้สิครับ

จากคุณ : แค่ใจละเมอ
เขียนเมื่อ : 14 พ.ย. 53 22:48:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com