Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

One day in my life ... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่น้องชาวคลับ MJ ทุกท่าน  .. สองวันก่อนนี้ เราเข้ามาตั้งกระทู้ชวนเพื่อนๆ ทำการ์ดอวยพรส่งให้ MJ กัน .. มาวันนี้พอว่างจากภารกิจแจ๋วทั้งหลาย ก็เลยมาตั้งอีกกระทู้นึง เป็นกระทู้เล่าสู่กันฟังละกันนะคะ One day in my life  ..  

เรื่องนี้เป็นความประทับใจค่ะ .. 3 อาทิตย์ก่อนนู๊น เราได้มีโอกาสไปที่ Forest lawn ค่ะ .. เป็นการได้ไปแบบฟลุ๊คๆ นะคะ คือคาดไม่ถึงเหมือนกันว่าจะได้ไป .. เพราะจริงๆ ตั้งใจเอาไว้ว่าจะไป แต่จะไปในวันเกิดของตัวเองค่ะ โดยคิดวาดหวังเอาไว้ในใจว่า วันเกิดปีนี้ถ้าสามีถามว่าอยากได้อะไร ก็ตั้งใจจะบอกว่า ไม่อยากได้อะไร แค่อยากไปหา MJ ที่ Forest lawn เท่านั้น (กะให้พาไปในวันเกิด)  .. แต่เหตุมาเกิดก่อนวันเกิดค่ะ .. เรื่องมีอยู่ว่า วันหนึ่งพ่อเจ้าประคุณบอกว่า "จะไปธุระแถว Glendale ..ไหนๆ ก็ไปแถวนั้นแระ จะพาเลยไปหาสุดที่รักของเธอ จะไปรึป่าว"   .. ตอนแรกก็ยังไม่เก็ทนะ .. ใครอ่ะ สุดที่รัก .. งงวุ๊ย  .. คราวนี้พี่ท่านก็ทำเสียงประชดสุดฤทธิ์ "แหม..ทำลืม..ก็ MJ สุดที่รักของเธอไง" ...กรี๊ดดดด ... แค่นั้นแหละ ดีใจแทบจะกระโดดเข่าลอยใส่สามี 555  .. งานนี้มีเหรอจะพลาดดดดดด .. รีบตอบทันทีเลย ..ไปๆๆๆๆๆ .. ว่าแต่วันไหนอ่ะ .. แล้วพี่ท่านก็บอกว่าวันอังคารที่ 26 ต.ค นี้ล่ะ  .. โห..อย่างดีใจอ่ะ ... มีเวลา 3-4 วันก่อนไป..เราก็เลยรีบหาไฟล์รูปภาพรายชื่อสมาชิกคลับของเรานั่นล่ะค่ะ ให้พี่ท่านพาไปอัดรูปที่ร้าน .. ละก็ไปซื้อของจุ๊กจิ๊กๆ นิดหน่อย..ซึ่งก็โดนบ่นๆ มา ..พี่ท่านบอกว่า "ตูไม่น่าไปชวนมันไปเล๊ย..เลยต้องลำบากตัวตูพาไปซื้อโน่นนี่อีก กรำ"  

คือ..เราเพิ่งมาอยู่ที่ LA ค่ะ .. ไม่กี่เดือนเอง ยังไปไหนมาไหนเองไม่ค่อยได้ค่ะ  ภาษาอังกฤษก็แค่หางลูกอ๊อด (หางอึ่งใหญ่ไป..หุหุ) .. เรื่องถนนหนทางยิ่งไม่ต้องพูดถึง บ้านนอกเข้ากรุงยังไงยังงั้นเลยล่ะ .. ไม่รู้เอาซะเลย ฉะนั้น..จะไปไหนก็ต้องพึ่งพี่โชเฟอร์เราตลอด .. งานนี้พี่ท่านก็เลยบ่นอุบ..เอาน่า..เพื่อเมรียยยยยยย

ว่าแล้วก็ทำกรอบรูป MJ Thailand Fanclub ..ไอ้หัวครีเอทนี่มันดูจะสวนทางกะอายุนะเพื่อนๆ .. มันก็เลยทำออกมาได้แค่นี้ 555 .. นี่ล่ะ เตรียมไว้ .. เราจะไปหา MJ  แย๊ววววว

แก้ไขเมื่อ 18 พ.ย. 53 07:07:03

จากคุณ : tamsae
เขียนเมื่อ : 18 พ.ย. 53 01:12:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com