Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@เชิญร่วมเล่าประสบการณ์ ความประทับใจครั้งแรกที่ได้รู้จักMJ@@@ ติดต่อทีมงาน

แรงบันดาลใจในการได้เริ่มที่จะชอบและเริ่มสะสมก็เพราะเวลาเดินทางไปกับคุณพ่อสมัยตอนเด็กๆ คุณพ่อก็จะชอบเปิดเพลง Triller ในช่วงตอนต้นให้ฟัง เพราะที่บ้านผมมีพี่น้อง 4 คน คุณพ่อก็มักจะบอกลูกๆว่าให้เงียบๆ หน่อย เดี๋ยวผีจะโผล่มาหา(สรุป เอาเป็นว่านั้นเป็นจุดเริ่มของทั้งหมด และครอบครัวผมก็รัก MJ กันทุกคนครับ)

ความประทับใจสูงสุดของผม มันได้เก็บอยู่ในความทรงจําไปแล้ว คือ เมื่อครั้งที่ Michael jackson ได้เดินทางมาเล่น ในครั้งแรก กระผมได้ขายบัตรทิ้งไป เพราะรู้สึกเสียใจที่มีการเลื่อน แบบไม่มีกําหนด แต่พอ เขาบอกว่าจะมีการแสดง ตอนวันนั้นเป็นวันที่นํ้าท่วม (ท่วมแบบถึงหัวเข่า)ผมได้เดินจาก พระโขนง จนถึง สนามกีฬา (ตอนบ่ายโมง ถึง 1 ทุ่ม) พอไปถึงด้านหน้าทางเข้า ผมมีเงินติดตัวแค่ 400บาท ตอนแรกก็คิดแค่ว่า แค่ได้มาอยู่ภายในบริเวณ ได้ฟังเสียงพี่ ไมเคิล สดๆก็พอใจแล้ว แต่พอมาคิดอีกทีก็มีคําถามเกิดขึ้นภายใจใจว่า ครั้งหนึ่งเกิดมาขอได้เข้าไปสัมผัสบรรยากาศจริงๆก็น่าจะเกินพอ ก็เลยลองเสี่ยงถาม พี่ สห.ที่ยืนคลุมอยู่อย่างเข้มงวด ผมบอกว่าผมมี400 บ.ขอเข้าไปได้ไหมครับ ผมขอร้องเขา พี่เขาบอกว่า อยากดูจริงๆหรอ เอางี้ พี่ให้เราเข้า (โดยไม่รับเงินผมแม้แต่บาทเดียว) แต่ถ้าเข้าไปมันยังมีอีก สองด่าน พี่ไม่รับผิดชอบน่ะน้องชาย ผมก็ได้ทําการมุดขาของเขา แล้วพยายามวิ่งผ่านกลุ่มแฟนๆที่กําลังจะเข้าชม แต่พอมาเจอ
ด่านที่สอง ด้านนี้ผมได้วิ่ง หนี สห.ซึ่งตอนนั้น บังเอิญว่า concert ก็กําลังจะแสดงพอดี ผมได้กระโดดจากด้านบนลงไปที่สนามหญ้าอันแฉะไปด้วยนํ้า แล้วไฟก็เริ่มดับลง (สรุปคือตอนกลับบ้าน รองเท้าหายไปข้าง เท้าแทบเน่าเลยครับ)

ในการแสดงครั้งที่สอง ผมได้มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ไปด้วยสองคน เราเริ่มรอ
ตั้งแต่ 10 โมงเช้าที่เมืองทอง (ตอนนั้นเล่นกลางแจ้งกันเลยครับ) แต่ก็ สนุก
มากๆ

สรุป. มันเป็นการแสดงPerformanceที่ดีที่สุดในชีวิตผมเลยก็ว่าได้ครับ
(ทั้งสองครั้ง)

ปล.ใครมีประสบการณ์ดีๆก็แบ่งๆกันบ้างน่ะครับ

จากคุณ : Pruwakit
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 53 01:19:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com