Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** แวะเข้ามาทักทายทุกคนค่ะ ** ^_^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ  หายไปพักนึง  แต่ก็ยังคิดถึงที่นี่ และทุกๆคนเหมือนเดิมค่ะ  เลยวาดรูปไมเคิลมาฝาก (อย่าไปมองรูปจริงนะคะ มันไม่ค่อยเหมือน) ช่วงนี้ติดภาระกิจมากมาย  และเรื่องวุ่นวาย  แต่ชีวิตก็ต้องดำเนินต่อไป  ช่วงเบื่อๆ เลยนึกอยากลองขุดวิชา drawing  ที่ห่างหายไปนานมาบ้าง  (สนิมขึ้นแล้ว) เป็นเพราะช่วงนี้แทบไม่ได้แตะโฟโต้เฉาะเลยค่ะ  เพราะการเดินทาง  ทำให้ไม่ได้พกคอมฯลูกรักติดตัวมาด้วย  จะเปิดโฟโต้เฉาะทีก็ลำบาก  ได้แต่นั่งเล่นเกมส์เก่าๆสมัยเจ็ดแปดปีก่อนค่ะ  แต่เพราะไปเหลือบเห็นปก single - Leave Me Alone  นี้หลายรอบ  จนคิดในใจว่า  อยากจะวาดไมเคิลรูปนี้จัง  (Leave Me Alone.......Leave Me Alone เหมาะกะเราเวลานี้เลยแฮะ) คิดไปคิดมาเลยวาดจนได้  บวกกับรูปนี้หันข้าง  ท่าทางจะวาดง่าย  ^ ^"  (ง่ายตรงไหน...ออกมาไม่เหมือนเลย) แต่ไปๆมาๆ ตอนนี้รู้แล้วค่ะ ว่าคุณอ๊อฟสุดยอดเลย เพราะไมเคิลวาดยากมากกกกกกก (วาดไปบ่นไป)  วาดไปด้วย ฟังเพลง Thriller ไปด้วย เพลิ้นเพลินค่ะ แถมวาดเสร็จ ยังมาโดนฝนสาดอีก  แว๊กกกก  ฝนมันหยดกลางหน้าเลย  T_T

เพราะชื่นชอบรูปของคุณอ๊อฟ  อยากจะลองใช้สีพาสเทล (เกิดมายังไม่เคยลองใช้เลย)  สุดท้ายแล้ว  สีพาสเทลที่ซื้อมา  ก็ยังวางกองสงบนิ่งอยู่ที่มุมห้อง...  (ใช้ไม่เป็น)  ท่าทางจะใช้ยากจัง...

เริ่มจะออกทะเลไปเรื่อยแล้วเรา   สุดท้ายนี้ คิดถุงเพื่อนๆทุกคนนะคะ  ช่วงนี้อาจจะนานๆได้แวะเข้ามา  แต่ไม่อยากหายไปไหนค่ะ  ยังรักบ้านหลังนี้อยู่เหมือนเดิมค่ะ...ส่วนท่านเปา  ท่าทางยังไม่กลับจากเขาเหลียงซานเป็นแน่แท้...ปล่อยให้เจ้าแม่ฯ(กิ๊กท่านเปา) ต้องเดียวดาย  เหงา เศร้า ได้ไงน้า >_<

จากคุณ : AC.Mindfields
เขียนเมื่อ : 30 พ.ย. 53 22:58:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com