Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่า Golden disk เมื่อวานมีการเปลี่ยนกติกาจริงเหรอคะ ติดต่อทีมงาน

คือเข้าไปในบอร์ดๆนึง แล้วเห็นเอลฟ์ส่วนนึง ออกมาต่อต้านการได้รางวัลของ SNSD ว่าไม่เป็นธรรมมีการเปลี่ยนกติกาแต่ไม่แจ้งล่วงหน้า ทำให้ SJ ไม่ได้รับรางวัลนี้ไป จริงเหรอคะ คือรางวัลนี้มันค่อนข้างที่น่าเชื่อที่สุดของเกาหลีเลยนะคะ มีแต่คนคาดหวังกับรางวัลนี้

อีกอย่างเห็นว่าทาง SM ส่งยอดขายของทั้งวงนี้ไปไม่เท่ากัน ส่งของ SJ ไปไม่เต็มแต่ของโซชิส่งไปเต็มเม็ดเต็มหน่วย คือเราไม่คิดว่า SM จะทำแบบนั้นไม่มีเหตุผลเลย
ยังไงก็เป็นศิลปินในสังกัดทั้งคู่ SJ ก็ทำร้ายได้ให้ไม่น้อยโซชิเลย จะบอกว่าเพราะโซชิกำลังโปรโมทที่ญี่ปุ่นก็ไม่เกี่ยวกันซะหน่อย

เพราะสำหรับเราแล้วให้ฐานะ เอลฟ์คนนึงมองว่ารางวัลนี้เหมาะสมกับโซชิอย่างไม่มีข้อกังขา เพราะดูจากผลงานที่ผ่านมาบอกได้เลยว่ามันประสบความสำเร็จมากคะ ในความคิดเราเราว่าปีนี้โซชิทำได้ดีจริงๆและอาจจะดีกว่า SJ อีกสำหรับปีนี้เพราะคิดว่าอัลบั้มนี้ของ SJ เราว่ามันยังสู้ตอน Sorry Sorry ไม่ได้คะ แต่ในฐานะแฟนคลับยังไงก็ต้องสนับสนุนให้ถึงที่สุด ได้สองรางวัลก็ดีใจแล้วแหละสำหรับเรา

รวมถึง AM ด้วยรางวัลนี้เหมาะสมกับพวกเขามากๆ จริงๆ

ไม่เอาดราม่านะคะ ถามเพราะไม่ทราบจริงๆ เป็นกำลังใจให้ทั้งทุกวง

จากคุณ : แคร็กเกอร์
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 53 19:55:21 A:183.89.90.49 X: TicketID:298236

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com