Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพลง Beginner ของ AKB48 มีการแปรขบวนหลายแบบหรือคะ ติดต่อทีมงาน

หลังจากถูกใจน้องมายุกับน้องไอริ
เจ๊ก็ไปหา Live ของ 2 สาวมาดูค่ะ
น้องไอรินี่เด่นตล๊อดตลอดค่ะ ร้องอยู่ตรงกลางแทบทุกเพลงเลย (เท่าที่เจ๊ดูมานะคะ)
แต่น้องมายุนี่วงเขาคนเยอะใช่ไหมค่ะ แล้วด้วยข่าวว่าเพลง Beginner นี่ได้ล้านด้วยก็เลยสนใจเพลงนี้เป็นพิเศษ
ปรากฏว่าดู Live แล้วก็งงค่ะ
คือเจ๊เป็นคนจำหน้าคนเก่ง แต่เข้าคู่หน้ากับชื่อไม่ค่อยคล่อง เลยยังไม่แน่ใจชื่อ
พอดู Live เพลง Beginner เนี่ย คือแต่ละครั้งเหมือนเวลาแปรขบวนเขาจะแปรไม่เหมือนกัน
แล้วก็คนที่มายืนตรงกลางแบบได้ซีนเด่นๆ ก็ไม่เหมือนกันด้วย
ตอนแรกก็งสัยว่าเป็นเพราะคนขาดแล้วมาร้องแทนหรือเปล่า
แต่ท่าเต้นกับรูปแบบแปรขบวนก็ไม่น่าต่างมากขนาดนี้ บางทีก็เต้นเป็นก้อนๆ บางทีก็เต้นเป็นแถวตอนลึกเลย แถมคนที่มาเต้นข้างหน้าก็ไม่ได้มาแทนใครด้วย ก็เห็นว่าเต้นๆ ด้วยกันอยู่เกือบทุกครั้ง (จุดนี้เจ๊อาจพลาด เพราะคนเยอะ)

อันนี้ก็เลยสงสัยว่า มันมีแปรขบวนหลายแบบใช่ไหมคะเพลงนี้

จากคุณ : เจ๊ฟางคะขา
เขียนเมื่อ : 27 ธ.ค. 53 21:11:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com