Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ศิลปิน AF/TS คนไหนมีพัฒนาการในการร้องมากๆ บ้าง เอาคลิปมาโชว์กัน ติดต่อทีมงาน

***ไม่ได้ตั้งกระทู้ให้แฟนคลับเด็กสองค่ายมาแข่งกันนะคะ ขอออกตัวก่อน***

เราก็ติดตามดูเด็กทั้งสองค่ายนะคะ เบอร์ 1 ที่เราคิดว่ามีพัฒนาการในการร้องเพลงสูงสุดคือ .....ปั๊ม AF5..... ค่ะ
จากคนที่ร้องเพลงไม่เป็นเลย เพี้ยน ไม่มีลูกคอ จนร้องเพลงได้ดีมากๆๆๆ ถือว่าเทียบได้กับนักร้องเทพๆ บางคนด้วยซ้ำ
เอาเฉพาะเรื่องร้องนะคะ ยังไม่ต้องพูดถึงเรื่องอินเนอร์ เราถือว่าปั๊มทำได้แบบจากดำเป็นทองเลยทีเดียว ขาวยังน้อยไป

ป.ล. กรีน AF5 เป็นอีกคนที่การร้องพัฒนาการขึ้นมาก คู่กันมากับปั๊มเลย

สำหรับ TS คนที่เห็นพัฒนาการแบบก้าวกระโดดเลยคือ โตโน่ ร้องดีขึ้นในระดับนึง จากที่ฟังในเพลงประกอบละคร ข้ามเวลามาหารัก นะคะ ผ่านมาไม่กี่เดือน โตโน่ร้องเพลงมีลูกคอได้แล้ว เก่งอ่ะ
อีกคนก็น่าจะเป็น สิงโต แต่รายนี้ยังไม่เห็นการพัฒนาชัดเจนนัก ถ้าเทียบกับปั๊ม รายนั้นเห็นการพัฒนาชัดมาก จากที่ติดภาพเดิมๆ ว่าร้องเพี้ยนแล้วมาฟังเพลงที่ร้องล่าสุด คนหูบ้านๆ อย่างเราก็รู้ได้ทันทีว่าร้องดีขึ้นมากๆ จริงๆ แต่สิงโตก็ร้องดีขึ้นกว่าตอนประกวด ลูกคอชัดขึ้น

ที่เราสังเกตเห็นชัดๆ ก็มีประมาณ 3-4 คนนี้ค่ะ เพื่อนๆ เห็นศิลปิน AF/TS คนไหนที่พัฒนาเรื่องร้องอีก ก็เอามาแชร์กันได้เลยนะคะ จะได้อัพเดตให้เราและคนที่สนใจทราบด้วย ขอบคุณค่ะ

ปั๋ม-ทำได้เพียง งานส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่@ CDC (31/12/53)

จากคุณ : Gorgeous Guide
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 54 14:29:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com