Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****คำแปลคลิป " Happy camp Part 1 " [7-1-2011]***** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะญาติซวี่ทุกคน.......รักคุณ
ไม่พูดพล่ามทำเพลง แปะเลยละกันกระพริบตา

Happy  camp Part 1 flower

เนื่องจากพิธีกรชายหญิงมีกันหลายคน เรียกเป็น ช.1 - ช.2 -  ช.3 กับ ญ.1 – ญ.2 นะคะ
ช.1: คนตัวเล็กที่สุดชื่ออะไรครับ
เสี่ยวผูเถา : หนูชื่อเสี่ยวผูเถาค่ะ (องุ่นน้อย)
ช.1: เสี่ยวผูเถาหนูกี่ขวบแล้วคะ
เสี่ยวผูเถา : (คิดนาน) สามขวบ
ช.1: เสี่ยวผูเถาของเราสามขวบแล้ว ที่นี่มีคนเยอะมั้ย
เสี่ยวผูเถา : เยอะค่ะ
ช.1: กลัวมั้ย
เสี่ยวผูเถา : ไม่กลัวค่ะ
ช.1: เก่งมากเลย เอาล่ะ วันนี้พวกเรานอกจากมีหนูน้อยคนเก่งสามคนนี้แล้ว เรายังมีแขกรับเชิญพิเศษอีกด้วย และแขกรับเชิญพิเศษคนนี้ของเราชอบเด็กเป็นพิเศษ และยังชอบช่วยเหลือเด็กๆเป็นพิเศษด้วย แล้วตัวตนของเขายังมีนิสัยที่เป็นเหมือนเด็กอีกด้วย
ช.2: ได้ยินว่าที่บ้านเขามีสมาชิกเพิ่มขึ้นหนึ่งคนด้วยนะ
ช.1: อ้อ อย่างนั้นเหรอ เรามาดูสิว่าเขาอยู่ไหน เฮโหล ๆ....หนีห่าว
ช้างน้อย: สวัสดีปีใหม่ครับ (ทำเสียงใหญ่เชียวแต่น่าร้ากกก)ฮ่าฮ่าฮ่า
ช.1: โอ้ น่ารักจังเลยเธอชื่ออะไรเหรอช้างน้อยตัวนี้
ช้างน้อย: ผมชื่อเสี่ยวผูเถา (เสี่ยวผูเถา เขาก็ชื่อเสี่ยวผูเถาเหรอ)
ช.1: ในห้องส่งเรามีเสี่ยวผูเถาคนหนึ่งแล้วอ่ะ ทำไมจึงมีเสี่ยวผูเถาสองคนล่ะ คนไหนคือตัวจริงกัน
ช้างน้อย: ผมเป็นต้าผูเถา (องุ่นใหญ่)
ช.1: เธอคือต้าผูเถาเหรอ ทำไมตัวเธอเล็กๆแต่มีเสียงใหญ่ๆล่ะ
ช้างน้อย: เพราะผมกำลังโต (มีตัวหนังสือขึ้นมาว่า ช้างที่กำลังแตกหนุ่มกร้ากกก)ฮ่าฮ่าฮ่า
ช.1: กำลังเปลี่ยนเสียงใช่มั้ย อ้อ อยู่ในช่วงเปลี่ยนเสียง
ช.2: แล้วต้าผูเถาเธอจะเข้ามาห้องส่งมั้ย
ช้างน้อย: ผมยังตัดสินใจอยู่
ช.1: เช่นนั้นเรามาฟังเสียงตบมือของผู้ชมในห้องส่งว่ายินดีให้เขาเข้ามาในห้องส่งหรือไม่ (เสียงคนดูตะโกนยินดี) ทุกคนก็อยากให้เธอมาแน่ะต้าผูเถา
ช้างน้อย: ได้เลย ผมจะไปเดี๋ยวนี้ (มาเลย ๆ)

**please do not repost

credit 丸子 @ yanchengxu.net

ต้าผูเถากับเสี่ยวผูเถาใครน่ารักกว่ากันจ๊ะwink

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 54 10:52:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com