Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[K-Pop] แฟนคลับทุกวง มาช่วยบอกกันหน่อยครับว่า "ใครเรียกศิลปินคนไหนว่าอะไร" ~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนครับ  

เพื่อนๆเคยเป็นอาการเดียวแบบผมมั้ยครับ เวลามีใครเรียกฉายาของศิลปินแล้วเราสงสัยว่าคือใคร

ยกตัวอย่างเช่น

กระทู้ รายงานสดรายการ xxx วันที่ xx/xx/xx

คห. 25  โพสรูปผู้หญิง 5 คน พร้อมคอมเมนต์ว่า ยัยเอ๋อ โฮกกกกกกกกกมากกกกกกกกกกก

จขกท. ...  อ่านแล้ว พูดในใจว่า เอิ่ม... ยัยเอ๋อ !!!  สงสัยจะเอ๋อทั้งวง 555

คห.50 คุณ yyy โพสคลิป live วงๆหนึ่ง มีผู้ชายนับสิบเต้นอยู่บนเวที

คห.51 คุณ zzz โพสว่า  กี๊ซซซซซซซซซซ พี่ถึกๆๆๆๆๆๆๆๆ

จขกท.  อ่านแล้วพูดในใจเบาๆ  ... "แล้วใครคือพี่ถึกวะ !!!!"

จากตัวอย่าง ได้สร้างความ งุนงง และความสับสนให้กับ จขกท. เป็นอย่างมาก กว่าจะได้คำตอบคือใคร และทำไม ก็เหนื่อยพอตัว

เนื่องจาก ไม่ค่อยได้ติดตามว่าใครเรียกใครว่าอะไร

ดังนั้นจึงขอความช่วยเหลือจากแฟนคลับทุกวงช่วยกันลิสท์ชื่อศิลปินที่ตัวเองเรียก ว่า เรียกแบบนี้ หมายถึงใคร และทำไมถึงเรียกแบบนั้น  หน่อยนะครับ

เพื่อกระทู้นี้จะได้เป็นประโยชน์สำหรับหลายๆคน ที่ไม่รู้ว่าอะไรคือใคร จะได้ตามทันกับชาวบ้านเค้าครับ >__<"

ขอบคุณครับ

ปล. กระทู้นี้ ไม่ต้อนรับบัตรผ่าน หรือบุคคลที่จงใจจะมาป่วนกระทู้นี้ และกรุณาใช้คำที่สุภาพและ ไม่ใช้คำที่ส่อให้เกิดความแตกแยก  ถ้าผมเจอหรือใครพบเห็น สามารถกดไฟแดงทิ้งได้เลยครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 54 23:26:54

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 54 23:25:33

จากคุณ : Beerzonline
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 54 23:22:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com