Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****คำแปลคลิป " Happy camp Part 4 " [15-1-2011]***** ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันเสาร์ค่ะญาติซวี่ซวี่ทุกคน.......................

Happy  camp Part 4 flower

เริ่มด้วยตัวอย่างภาพยนตร์ที่จะให้คุณเหยียนเล่นตามค่ะ

*ขุดหาเจอรึยัง
..ยังไม่เจอเลย
*คนของข้าล้วนนอนอยู่ตรงนั้น แต่พวกแกกลับมองไม่เห็น ทุกคนก็นอนเรียงรายอยู่ในนั้น พวกแกทำไม่จึงมองไม่เห็น
..เหลากู่ ใจเย็นไว้
*แล้วหมวกเหล็กนี่ขุดเจอที่นี่เหรอ
..ไอ้นี่เหรอ ที่นี่เรามีเยอะไป พวกกรรมกรเลยเอามารองฉี่เวลากลางคืน
*นี่เป็นสิ่งของที่ใส่อยู่บนหัวของชายชาติทหาร พวกแกเอามันมารองฉี่งั้นเหรอ(เสียงดุดันมาก)
..เหลากุ เหลากุ
*น้องสาว อย่าไปฟังคนอื่นพูดไร้สาระนะ ผู้ชายของน้องสาวเป็นแบบอย่างที่ดี ข้ายืนยันให้เขาได้ ข้ายืนยันให้เขาได้ เลือดของเขาสาดอยู่ตรงนี้แล้ว ข้ายืนยันได้ (เสียงดุดันมาก)
----------------------------------------------------------

ญ.1: ยากไปไหมนี่
ช.2: อิจฉาคุณสามคนจังเลย บทที่คุณจะแสดงสำคัญมากๆเลยฮ่าฮ่าฮ่า ไม่เห็นหน้าเลยฮ่าฮ่าฮ่า
ญ.1: มีสองคนไม่เห็นหน้า
ช.2: ของคุณกล้องจับที่หน้าใกล้เลย
ช.1: ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าผมจะใช้วิธีหันแบบนี้ “เหลากู่ใจเย็นไว้” ทุกคนจะได้จับเห็นหน้าผมฮ่าฮ่าฮ่า

**ตัวอย่างตอนต่อไปขอข้าม

ช.1: ยินดีต้อนรับทุกท่านกลับเข้าสู่รายการ “Oppo Real Happy  camp” วันนี้เราเชิญเหยียนเฉิงซวี่มาได้นะ (ว้าววว พูดเหมือนเดิมเปี๊ยบเลย)ฮ่าฮ่าฮ่า

ช.1: ผมหวังว่าผมจะใช้วิธีหันแบบนี้ “เหลากู่ใจเย็นไว้” ทุกคนจะได้เห็นหน้าผมฮ่าฮ่าฮ่า(ถ่ายย้อน)
....3 2 1 เริ่มเลย (คุณเหยียนหน้านิ่งเริ่มทำอารมณ์แล้วก็หลุดหัวเราะออกมา) ฮ่าฮ่าฮ่า
ญ.1: ขอโทษที ๆ เฮ้ย ถ้าใครหัวเราะให้ลากออกไปเลยนะ (มีหนังสือขึ้นมาว่า ตัวเองหัวเราะยังทำเป็นยืดอีก)
ช.1: มีแต่คุณคนเดียวนั่นแหละที่หัวเราะ พวกเราจริงจังที่สุด คุณให้ความสำคัญหน่อยสิ มีคุณคนเดียวที่ได้เห็นหน้านะ ผมกับไห้เทาไม่เห็นหน้าเลย ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ช.2: 3 2 1 เริ่ม (คุณเหยียนทำอารมณ์จนได้ที่เริ่มแสดง ปรากฏว่าลืมถือไมค์ มีหนังสือขึ้นมาว่า “อินมากไปเลยลืมไมค์” ทุกคนขำมากแม้แต่คุณเหยียนเอง) ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ช.1: อย่างนี้เขาเรียกว่าอารมณ์ถึง จางหันอวีเป็นไปได้ไหมที่จะถือไมค์เล่นหนัง
ญ.1: เป็นไปไม่ได้ เป็นไปไม่ได้เด็ดขาด ไม่ใช่เป็นพิธีกรสักหน่อย (น่าน่าพูดได้อารมณ์จริงๆ)ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ช.1: เขาเข้าถึงอารมณ์ได้ระดับนี้...
ญ.1: นี่แหละเป็นนักแสดงที่แท้จริง
ช.1: ควรที่จะได้รับเสียงปรบมือ (เย้....คุณเหยียนทำหน้าเขินสุดๆ) ตอนนี้การแสดงของเหยียนเฉิงซวี่ยากขึ้นไปอีก เพราะบรรยากาศมันหลุดไปแล้ว แต่พวกเราเชื่อมั่นในตัวเขา พวกคุณเชื่อมั่นเขาหรือไม่ ((((เชื่อมั่น)))) เอาละเริ่มใหม่ได้เลย

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 54 11:30:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com