Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[The Star 4]รุจ ศุภรุจ…ยอดนิยมขวัญใจมหาชน รางวัลแห่งความสำเร็จ ที่สุดของความภูมิใจ....#248{แตกประเด็นจาก C10129307} ติดต่อทีมงาน

เห็นคนสงสัย พูดกันไปแบบผิดๆ แยะเชียวจำต้องแก้ความเข้าใจผิดของหลายๆ คนพอดีบ้านใหญ่ ท๊อฟฟี่ ตั้งทู้อธิบายที่มาของรางวัลพอดี เลยขอยกมาเลยละกันเน๊าะ   ขอบคุณมากๆ นะจ๊ะ ท๊อฟฟี่

อธิบายรางวัลขวัญใจมหาชน

http://www.suparuj.com/forum/index.php?topic=24555.0

ดูเหมือนว่ามีหลายๆคนยังคงงงกับชื่อรางวัลที่รุจได้รับว่าเราโหวตนักร้องยอดนิยม แต่ทำไมมันได้มหาชน อธิบายดังนี้นะค่ะ
รางวัลมหาชนที่รุจได้รับนั้นมันมาจากการที่เราโหวตนักร้องยอดนิยมให้รุจชนะได้ที่1 3ปีซ้อน
แต่ที่เราไม่ได้รางวัลนี้เพราะว่า ผลคะแนนโหวตในประเภทป๊อปปูล่าโหวตฝ่ายชายที่เข้าชิงทั้งหมด
คะแนนรวมทั้งหมดที่โหวตให้รุจเยอะมากเป็นอันดับ1 ของทุกคน

จากที่เราจะได้รางวัลเดิมนักร้องสากลยอดนิยม มันเลยเด้งไปเป็นมหาชนซึ่งยิ่งใหญ่มากกว่า3ปีซ้อนที่เราหวังไว้
เหมือนที่ตุ้ยได้มหาชนเมื่อปีที่แล้วในสาขานักแสดงนะค่ะ ถ้าปีนี้คะแนนโหวตโดยรวมของตุ้ยมากกว่ารุจ
ตุ้ยก็จะได้รางวัลมหาชนอีก1ปี เหมือนกับกบที่ได้มหาชนอีกครั้ง
ถ้าอย่างนั้นรุจก็จะได้รางวัลเดิมคือนักร้องสากลยอดนิยมตามชื่อรางวัลที่เราโหวตค่ะ
และถ้าคะแนนโหวตของเราไม่มากพอคือไม่ได้รับคะแนนโหวตเป็นที่1ในสาขานักร้อง
เท่ากับว่ารุจจะไม่ได้รางวัลอะไรเลยเพราะเราแพ้ไม่ได้อันดับ1 นะค่ะ

(แอบบอกว่าคะแนนรวมของเราเยอะมากขนลุกตัวเลขเลยค่ะ)สมแล้วที่ รางวัลขวัญใจมหาชนเป็นของรุจ
มันคือรางวัลประวัติศาสตร์ที่เราร่วมมือร่วมใจกันทำให้เจ้าบ้านเลยค่ะ
ดูจากวันปิดคะแนนโหวตกับวันประกาศผล ทุกคนเข้ามาช่วยลุ้นกันอย่างอบอุ่นจริงๆค่ะ

ใครมีอะไรสงสัยถามไว้ในกระทู้ได้ เดี๋ยวจะมีผู้รู้มาชี้แจงให้ได้ค่ะ
ภูมิใจกับรางวัลนี้มากๆมันเกินความคาดหมายเพราะที่เราหวังคือซ้อน3 รางวัลเดิม
แต่นี่มันเกินไปถึงสุดๆ ดูจากคลิปของรุจที่พี่หอยประกาศนะค่ะตั้งใจฟังกันดีๆ
แล้วคุณจะอมยิ้มไปกับผลงานของตัวเองกับคำพูดของพี่หอยค่ะ ตัวเองดูไปไม่รู้กี่รอบแล้วกับคำพูดของพี่หอย อิอิ

EDIT ยำ้อีกครั้งค่ะ รางวัลนี้ยิ่งใหญ่มาก เพราะศิลปินที่ได้รับรางวัลมหาชนจะต้องได้ยอดนิยมติดต่อกัน 3 ปี
และผลโหวตต้องมากที่สุดด้วย คือมากกว่ายอดนิยมในสาขาอื่นๆ ซึ่งไม่ใช่เรื่องง่าย
เพราะขนาดตุ้ยได้ยอดนิยมด้านการแสดงติดต่อกัน 4 ปี มากกว่ารุจ แต่ก็พลาดรางวัลมหาชน
เมื่อรุจได้รับรางวัลมหาชนแล้ว เค้าเลยเลื่อนอันดับ 2 ขึ้นมาแทน

จากคุณ : soo-in
เขียนเมื่อ : 16 ม.ค. 54 23:19:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com