Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

post-BEATLES >> วันวาน ผันผ่าน... มิลืม มิเลือน... ติดต่อทีมงาน

กลับมาหากินกับ the beatles อีกแล้วครับ 555
เนื่องจากกระผมเคยมีกระทู้แนะนำเพราะสี่เต่าทองถึง 2 หน และเห็นว่ามีเพื่อนๆที่สนใจกันเยอะ ก็เลยอยากจะรวบรวมข้อมูลมานำเสนอมาแชร์กัน (และถือเป็นการขอบคุณไปในตัวด้วย)

แต่กระทู้นี้อาจจะยาว.....หน่อยนะครับ เพราะข้อมูลเยอะเอาการ ผมก็จะเสนอไปเรื่อยๆวันละ่ส่วนสองส่วน อาจกินเวลาเป็นอาทิตย์เลย ก็ขอวอนมิตรรักแฟนกระทู้ให้ตามไปยาวๆ ยังไงรับประกันว่าจบแน่ๆ

ที่สำคัญต้องขอออกตัวแรงๆว่า "ถ้าผิดพลาดประการใด ต้องขออภัย" (และถ้าท่านใดเห็นว่าตรงจุดไหนผิดก็ช่วยท้วงติงได้ครับ) ทั้งนี้เนื่องจากกระผมก็เป็นแฟนเพลง beatles รุ่นต่อจากพ่ออีกที ข้อมูลส่วนใหญ่เราก็หาจากเน็ตนี่แหละครับ ฉะนั้นอาจมีผิดพลาดหรือตกหล่นไปบ้างก็ได้

หมายเหตุ ตรงนี้ขออนุญาตนอกเรื่องหน่อยนะครับ สำหรับท่านที่บอกต่อ share link กระทู้ ผมยินดีเต็มที่เลยครับ และต้องขอขอบคุณด้วย เพราะยิ่งมีคนอ่านเยอะเราก็ยิ่งดีใจ(และเป็นผลดีต่อตัวผู้เขียนในฐานะนักเขียนเองด้วย) หรือถ้าคุณจะคัดลอกไปลงในเว็บเพจของคุณ อย่างน้อยก็รบกวนช่วยใส่ลิ้ง ใส่ชื่อผู้เขียนให้หน่อยครับ แต่สำหรับพวกเว็บ SEO บางเว็บ หรือเว็บที่มีโฆษณา กระผมต้องขอความกรุณาว่าอย่ามักง่ายเอา้บทความของผมหรือของใครๆไปลงโดยพลการเลย บางทีเราต้องใช้เวลาทั้งหาข้อมูล เรียบเรียง และเขียนออกมา เป็นวันๆ หรือเป็นอาทิตย์ ก็ขอร้องว่าอย่าเบียดเบียนกันเลย เพราะนอกจากท่านจะเสียมารยาทแล้ว ท่านยังได้ละเมิดลิขสิทธิ์งานเขียนด้วย(ด้วยการนำเอาบทความของผู้อื่นไปแสวงหาผลประโยชน์โดยมิได้รับอนุญาต) ฉะนั้นก็ขอรณรงค์ผ่านตรงนี้เลย... บางทีที่เราไม่อยากจะเขียนกระทู้ก็เพราะการกระทำของพวกคนมักง่ายเหล่านั้นแหละ

แก้ไขเมื่อ 18 ม.ค. 54 00:21:26

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 54 00:42:06

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 54 00:35:02

จากคุณ : albertpotjes
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 54 00:32:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com