Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเรื่องวงเมทัล กับ รายได้ ครับ? ติดต่อทีมงาน

คือผมสงสัยนะครับ คือวงเมทัลหลายๆวงที่ดัง แต่ไม่ได้แบบว่าระดับโลกที่คนส่วนมากรู้จักเช่น metallica slayer เป็นต้น คือดังในนึงระดับเฉพาะกลุ่ม
เช่นวง dir en grey หรือวงสไตล์ เดธ หรือ แบล็ค ที่เป็นเฉพาะกลุ่มแต่หลายวงก็มีทัวร์คนเสิร์ตไปทั่วโลก ไปเล่นแต่ล่ะประเทศอาจจะไม่ค่อยมีคนรู้จัก หรือไปเล่นไลฟ์เฮาส์เล็กๆคนฟังเฉพาะกลุ่มเท่านั้น คือผมสงสัยนะครับ

1.การไปเล่นแต่ล่ะครั้ง วงพวกนี้ต้องออกค่าใช้จ่ายเองหรือเปล่าครับ เช่น
ค่าเครื่องบิน ที่พัก กินอยู่ หรือทางผู้จัดออกให้ครับ

2.รายได้หรือค่าตัวของวงระดับนี้ถือว่ารวยมั้ยครับ ยกตัวอย่างเช่นบางวง
ผมไม่รู้จักชื่อเลย แต่ลองเข้าไปดูตารางทัวร์ของวง กลับมีคิวทัวร์ไปในหลายๆประเทศ อย่างเช่น dir en grey จริงๆ แฟนเพลงก็น่าจะเป็นเฉพาะกลุ่มเท่านั้น ผมสงสัยว่าศิลปินระดับนี้รายได้ดีมั้ย

3.ปัจจุบัน วงเมทัลไทยวงไหนที่ดังในต่างประเทศ หรือมี ''คิวทอง''
ในการเล่นทัวร์มั่งครับ

ความรู้เรื่องเมทัลผมแค่น้อยนิดครับ สงสัยเลยอยากจะถามผู้รู้ครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : masd
เขียนเมื่อ : 19 ม.ค. 54 09:58:51 A:58.9.65.28 X: TicketID:285556

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com