Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานแถลงข่าวเปิดอัลบั้มศิลปินบ้านเรา เดี๋ยวนี้ต้องเสียค่าบัตรเข้างานไปซะแล้ว!!?? ติดต่อทีมงาน

อันเนื่องมาจากทราบข่าวมาว่าน้องเซนกับน้องริทจะมีงานแถลงข่างเปิดอัลบั้มคู่ในวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2554
คงไม่แปลกอะไรหรอกถ้ามันเป็นงานปกติทั่วไปที่จัดตามห้างดังต่างๆในกรุงเทพฯ แต่สิ่งที่ทำให้ผมตกใจมากที่สุดคือ

"งานแถลงข่าวมีการเปิดขายบัตรให้กับแฟนคลับส์น้องเซนน้องริท เพื่อเข้าไปชมงานแถลงข่าว ราคาใบละ 2000 บาท"

จัดที่สถานที่แห่งหนึ่งแถวรวมอินทรา แถมบัตรมีจำนวนจำกัด ต้องรีบจองอีกต่างหากคือต้องยอมรับว่าเท่าที่ผมติดตามนักร้องต่างๆมา
ผมยังไม่เคยเห็นเลยว่า ต้องเสียค่าบัตรเพื่อเข้าไปดูงานแถลงข่างเปิดอัลบั้ม
เท่าที่ผมเห็นมา เค้าจัดกันในห้างดัง เพื่อประชาสัมพันธ์เพลงและศิลปิน ถ้าจัดที่ค่ายตัวเองก็อาจจะไม่คนภายนอกเข้าไปยุ่ง เชิญสื่อไปทำข่าว
เชิญผู้ที่เกี่ยวข้องเข้างานเท่านั้น ผมยังไม่เห็นศิลปินดังๆเค้าทำกันเลย(หรือผมอาจจะไม่ได้ติดตามเองก็ไม่ทราบได้ อาจจะมีแต่ผมไม่รุ้ก็ได้)
ผมจำได้ว่าอัลบั้มรวมเดอะสตาร์6 ก็จัดที่ห้างเอสพรานาด งานเปิด มีแต่ให้แฟนคลับส์น้องแต่ละคนไปกันเยอะ แสดงพลัง

ทางต้นสังกัดเดี๋ยวนี้หาเงินเข้ากระเป๋ากันง่ายแบบนี้แล้วเหรอครับ อาศัยความรักของแฟนคลับส์ที่มีต่อศิลปินกันขนาดนี้เลยเหรอ
ก็ต้องยอมรับว่าก็ต้องมีคนไปอยู่แล้วหละ สำหรับคนมีตังก์ คนที่รักศิลปินจริงๆ
ก็ต้องมองในมุมที่มันต่างออกไป กลัวน้องน้อยใจ กลัวน้องเสียใจ ที่ไม่มีแฟนคลับส์ตัวเองเข้าไปดู

ก็ต้องยอมให้ค่ายเอาเปรียบอยู่รำไป  แล้วก็ได้ผลดีซะด้วย หลายครั้งหลายคราที่ผ่านมามีบทเรียนอย่างเห็นได้ชัด
ไม่ว่าจะเป็นทริปเกาหลี ที่กอดคอกันร้องไห้มาแล้ว งานกีฬาสี
โฟโตบุ๊ค และต่างๆๆอีกมากมายที่เป็นโปรเจ๊คออกมาในนามของ "สตาร์คลับส์"

บางคนออกจะมองว่า จะเดือดร้อนทำไม มันแพงก็ไม่ต้องไปสิ จะมาโวยวายทำไม ผมก็เข้าใจครับ และยอมรับเหตุผลนั้น เพราะผมคงไม่ไปอยุ่แล้ว
แต่ต้องมองในอีกมุมด้วยนะครับ  ศิลปินไม่ใช่ผักปลา ไม่ใช่สิ่งของ ที่เอาออกมาโชว์เมื่อไหร่ คุณก็ต้องได้ค่าตอบแทนเสมอ ถ้ามันสมเหตุสมผล
ก็คงไม่มีใครว่าอะไร เพราะนักร้องก็เป็นอาชีพที่ต้องการายได้มาเลี้ยงตัวเองเหมือนกัน
การตลาดแบบนี้หากินกับความรักความสงสารของแฟนคลับส์นี่มันไม่น่าเกลียดไปหน่อยเหรอครับ งานแถลงข่าวมันไม่ใช่งานคอนเสิร์ทนี่ครับ
ผมก็คงตอบไม่ได้ว่า มันจะคุ้มค่ามากน้อยแค่ไหน และมีอะไรจำหน่ายจ่ายแจกในงานบ้าง สำหรับคนที่ชื่นชอบก็คงมองว่า คุ้ม
แต่สำหรับผมมันไม่คุ้มตั้งแต่รุ้ว่าต้องเสียตังก์แล้วหละครับ

เสีย 2000 บาท เพื่อไปนั่งดูน้องร้องเพลง ให้สัมภาษณ์ จะร้องทั้งอัลบั้มเลยเหรอครับ ผมว่าไม่นะ คงอย่างมากก็ห้าเพลงหละมั้ง
แล้วไหนจะค่าเดินทางอีกหละ
ผมรองานอีเว้นท์ต่างๆ ไม่เสียตังก์ซํกบาท ไปนั่งมอง นั่งดู นั่งฟัง ยืนฟังน้องทั้งสองร้องเพลง
ผมคุ้มมาก ได้เห็น ได้ฟังเต็ม ไม่เสียตังก์เลย

ผมก็แปลกใจ ทำไมไม่จัดในห้าง แล้วให้แฟนคลับส์น้องไปรวมพลังกันเยอะๆ ให้ผู้คนสนใจ ให้สื่อประโคมข่าว
มันจะเป็นการดีต่องศิลปินต่อน้องทั้งสองคนมากกว่านะครับ
เข้าใจว่าในงานแถลงข่างต้องเชิญสื่ออยุ๋แล้ว แต่จัดงานเสียตังก์แบบนี้ จะขายให้แต่แฟนคลับส์อย่างเดียวเลยหรืออย่างไรครับ
หรือคืดว่าสื่อในมือตัวเองเพียงพอแล้ว จะดันจะดับใครก็ได้ ไม่เป็นปัญหา ขอแค่ได้เงินเยอะๆเป็นพอ
ผมก็แค่เข้ามาบ่นในฐานะเป็นแฟนคลับส์ของเดอะสตาร์คนหนึง ที่คิดว่าเราโดนเอาเปรียบมากเกินไป และไม่มีทีท่าว่าจะลดน้อยลงเลย

แล้วพวกเราก็เป็นฝ่ายยอมตลอด แล้วเขาก็ได้จัด ทำอยู่ร่ำไป เราตกเป็นเหยื่ออย่างนี้ต่อไปจะไหวเหรอ
ผมคนหนึงก็คงไม่ไปหละครับ  ทุกคนก็ใช้วิจารณญาณของตัวเองนะครับ ในการอ่านที่ผมเขียนมาทั้งหมดนี้
ทุกคนมีสิทธิเต็มที่มรการเลือกเองว่าจะไปหรือไม่ ผมก็ขอใช้สิทธิบ่นนิดหนึงในสังคมออนไลน์นะครับ
แล้วลองมาดูกันว่ากว่าจะถึงวันนั้นจะมีอะไรอีกบ้างหรือมันจะไม่เป็นอย่างที่ผมคิด
ไม่ได้มาดราม่าครับ ไม่ได้โจมตี ทำร้ายอะไรใคร แค่อยากจะมาแชร์ความเห็นกับเพื่อนๆในเฉลิมกรุงว่าคิดยังไงกันมั้ง

ผมเป็นแฟนคลับส์ที่รักศิลปิน แต่โดนค่ายทำร้ายความรู้สึกไปเยอะแล้วครับ

**เพิ่มเติมครับ เนื้อหาบางส่วนจากฟอร์เวิร์ดเมลสตาร์คลับส์ ครับผม เอามาให้ดูคร่าวๆ ผมตัดส่วนที่เป็นการโอนเงินออกไปครับ

พิเศษ!!  

สำหรับสมาชิกสตาร์คลับการ์ดทุกท่าน ที่เป็นแฟนคลับ Rit + Zen

ร่วมเป็นกำลังใจให้กับ 2 หนุ่ม  Rit และ Zen ในวันวางแผงอัลบั้ม Rit & Zen

ในงาน แถลงข่าวเปิดอัลบั้ม Rit & Zen

ชมมินิคอนเสิร์ต ที่ได้ฟังเพลงใหม่สดๆ จาก ริทและเซน ก่อนใคร

พร้อมปาร์ตี้สุดอร่อยกับบาร์บีคิว บุฟเฟ่ต์

และรับของที่ระลึก CD อัลบั้ม Rit & Zen (พร้อมลายเซ็น)

ในวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2554 เวลา 16.00 – 18.00 น. ที่ As J Club

เพียง 2,000 บาทเท่านั้น

จากคุณ : pooissac
เขียนเมื่อ : 26 ม.ค. 54 23:13:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com