Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ รีวิวการทำคลิปแบบง่าย step by step (ไม่นอกเรื่องนะจ๊ะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ จากกระทู้แบนเนอร์ก็มาหลายเสียง เอิ้ก อะอะ
เสียงเดียวก็ได้ ถามมาว่าอยากสนุกบ้างคราวหน้าทำคลิปเพลง
เกี่ยวกับไมเคิลมาจอยได้ไหม
คำตอบคือ ได้ค่ะ ไม่ขัดข้องขอให้ส่งเหอะ  
ปัญหามีอยู่ว่า ทำไม่ได้น่ะสิพี่เค้าเลยขอรีวิวมา หนูจัดให้!! ด้วยความยินดีค่ะ

ก่อนอื่นออกตัวว่าทำคลิปไม่เก่งนะคะอาศัยมั่วๆเอาทั้งนั้นค่ะ แต่ว่าทดลองแล้วได้ผลจริง พอไปวัดไปวาได้ 555
หลายคนคงทำเป็นแล้ว และกระทู้นี้ถือเป็นการเเลกเปลี่ยนกัน
และที่สำคัญมันง่ายกว่าการทำโต้ชอป (จริงจิ้ง ลากเสียงสูง)
ขั้นตอนการทำมีแปดข้อ ที่เหลือแล้วแต่ใครจะสร้างความแปลกใหม่
เพิ่มเติมนะคะมีนขอรีวิวแบบง่ายและกะทัดรัด

อยากให้ทุกคนที่สนใจทำตามนะจ๊ะ อย่าเครียดอย่าเกร็ง หารูปและเพลงแบบง่ายๆที่มีไปก่อน เป็นการวอร์มนะจ๊ะ  เราจะไปพร้อมๆกันค่ะ

หลังจากลองทำแล้วใครจะเพิ่มลูกเล่นเพิ่มคลิปเคลื่อนไหวหรืออะไร
ขออย่าเขิลอายค่ะ เอามาให้ดูด้วยนา
ใครอยากโพสต์ยูทูป ถ้ามีเมล์ ของgmail  ก็ล็อคอินแล้วอัพได้เลยค่ะ

สำหรับลิ้งโหลดโปรแกรมและแครก ขอมาหลังไมค์นะคะ แจกๆ มาเอาไปโลด
และนี่คือคลิปที่ทดสอบง่ายๆ ที่ทำเสร็จค่ะ

จากคุณ : มีน ธันวา
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 54 02:59:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com