Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Blue Gangsta...กว่าที่ Original Version มันจะหลุดออกมาได้...- -" ติดต่อทีมงาน

ถ้าไล่ย้อนกันจริงๆ...เดิมทีผมคิดจะพูดถึงเพลงนี้ในกระทู้ Jam นะครับ...(ตามไปดูในคลังเอาเองเน้อ) แต่เรื่องที่เหลือเชื่อก็คือ...ในขณะที่ผมโพสต์กระทู้ Jam นั้น...ผมลืมเพลงนี้ไปเสียสนิทเลยครับ!!

แต่ถือว่าเป็นความโชคดีมากๆนะครับที่ผมลืมนึกถึงเพลงนี้ไป...เพราะว่าตอนนี้ผมได้เจอข้อมูลใหม่ ซึ่งมันล้างข้อมูลเดิมที่ผมเคยค้นหาเจอเกี่ยวกับเพลงนี้ไปเกือบหมดเลยครับ!!

ทำให้เพลงนี้ ไม่สามารถจัดอยู่ในหมวด Jam ไำด้!!

-----------------------------------------------------------------------

เริ่มแรกเดิมทีนั้น...ผมรู้จักเพลงนี้มาจากชื่อ...Gangsta

โดยที่ครั้งแรกที่ผมพบเจอนั้น...เครดิทเพลงนั้นเป็นชื่อของไมเคิล และแร็บเปอร์นามว่า Tempamental...และมี Pras จาก The Fugees มาแจมด้วย...

โดยในเพลงนี้จะฟังเหมือนว่า ไมเคิล มาแจมกับ Tempa ในเพลงนี้นะครับ

จากคุณ : Xscape
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 54 23:42:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com