Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฉายาของสาวๆ ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอท้าวความก่อนว่า ตอนแรกที่เรารู้จักวงนี้คือรู้จักเด็กผู้หญิงน่ารักปากกว้าง (แหะๆ มันกว้างจริงๆนะตอนเห็นครั้งแรก) ที่ชื่อยุนอา

แรกๆก็สับสนกะยูริเลยเข้ามาหาข้อมูลในนี้ พอเข้ามาก็เกิดอาการงงค่ะ มีทั้งแทแท มักเน่ หมีทิฟ แทนี่และอีกมากมาย เลยเกิดอาการงงค่ะว่าเธอพวกนี้เป็นใครกัน

หลังๆจากอ่านไปเรื่อยๆก็พอรู้ฉายาของน้องๆแต่ละคนมากขึ้น เลยขอรวบรวมฉายาของแต่ละคนเท่าที่เรารู้นะคะ

ยุนอา - เหม่ง (หน้าผาก)

ฮโยยอน - คิมสิบขวบ (ชอบทำตัวเป็นเด็ก)

แทยอน -

ยูริ - ลิง (ซนเหมือนลิง ซึ่งเป็นความจริง อิอิ แต่ก็เป็นลิงที่สวยมาก)
ยุล -

เจสสิกา - จ่า (ท่าเดินจากเพลง genie ดูเหมือนจ่า แต่เราก็มองไม่ออกแหะว่ามันแตกต่างจากคนอื่นยังไง)

ซอฮยอน - กบ (หน้าเหมือนกบ?? แต่นึกภาพตามแล้วน่ารักแฮะ)

ทิฟฟานี่ - หมี (ไม่รุ้)
เห็ด (เธอพูดเกาหลีไม่ชัดเลยเพี้ยนจากคำว่าอัญมณีเป็นเห็ด อันนี้น่ารักมาก อิอิ)
คุณหนู (ชอบทำตัวหรูหราเป็นคุณหนู หรือยังไงคะ)

ซูยอง - หยอง (เพี้ยนมาจากชื่อจริงคือซูยอง หรือเป็นชื่อเล่นจริงๆคะ)
หยองกี้
ป้าหยอง (เพราะเธอดูเป็นผู้ใหญ่มากที่สุดใช่ไหม ไม่ได้ว่าเธอแก่นะ แต่บุคลิกเธอดูขรึมกว่าชาวบ้านนิดนึง)

ซันนี่ - ซันบัน (บันนี่ กระต่าย? แล้วมีที่มาจากไหนคะ)

ใครมีฉายาอะไรก็เอามาแชร์กันนะคะ เผื่อคนใหม่ๆเข้ามาจะได้ไม่งงค่ะ ส่วนข้างบนเราเขียนอะไรผิดช่วยแก้ไขให้ด้วยนะคะ

ปล. ใครมีรูปยุนคู่ฮโยเราขอหน่อยนะคะ จะได้ไม่เปลืองกระทู้ ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : My_Melody
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 54 13:23:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com