Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้ดีเลย์) สงสัยว่าทำไมใครหลายคนถึงบอกว่า Metallica ชุด Reload เป็นอัลบั้มที่น่าผิดหวังครับ -*- ติดต่อทีมงาน

เอาจริงๆนะ....สำหรับผม ส่วนตัวแล้วผมชอบอัลบั้มชุดที่ว่ามากเลย อาจเพราะการเปิดรับการฟังเพลงรึป่าว หรือเพราะผมเริ่มฟัง Metallica อัลบั้มนี้เป็นอัลบั้มแรก ไม่ทันได้ฟังยุคแรกๆของวง ก็เลยยึดติดกับแนวเพลงในอัลบั้มชุดนี้ไป ...จากนั้นได้มาลองไล่ฟังอัลบั้มที่ใครๆต่างชื่นชอบอย่างปกดำ งูสปริง ก็ฟังได้นะครับ -*- แล้วก็ลองตามฟังยุคแรกๆที่เป็นแธรชจ๋ามาเลย รู้สึกไม่ไหวจริงๆแฮะ เสียงร้องแปลกๆ ดนตรีหวดโครมครามๆ ซึ่งมาเทียบกับงูสปริงที่ออกมาตอนนั้นได้ปลี่ยนแนวเพลงไป มันก็แตกต่างกันไม่น้อย อาจยังหลงเหลือความเป็น Metallica อยู่บ้าง ทำไมได้รับการยอมรับว่าเป็นอัลบั้มขึ้นหิ้ง คลาสสิคตลอดกาลเพราะเพลง Enter Sandman รึป่าว แต่กลับ Reload ที่เข้าใจว่าน่าจะฟังง่าย และส่วนตัวฟังแล้วชอบเกือบหมดทั้งอัลบั้มเลยครับ ตั้งแต่แทร๊คแรก Fuel , The Memory Remains. Devil's Dance, The Unforgiven II, Better than You, Slither ฟังลื่นหูหมดเลย เพราะมันเมนสตรีม ทำเพลงเบาลงรึป่าวครับ ถึงมีนักวิจารณ์และหลายๆคนบอกว่าเป็นอัลบั้มที่น่าผิดหวัง พอดีไปอ่านมาเจอครับบวกกับคนรู้จักก็พูดกันมาบ้าง หรือเพราะข่าวที่ฟังมาผิดทำให้ผมเข้าใจผิดไป ฮาๆๆ อย่างวันนี้หลังเคลียร์งาน ว่างๆลองเปิดดูยูทูป ดูไลฟ์ เอ็มวีของอัลบั้ม Reload ยังรู้สึกว่ามันไม่เก่าเลย อิอิ ส่วนอัลบั้มคัฟเวอร์อย่าง Garage Inc. ก็โอเคนะครับ St. Anger ฟังแล้วรู้สึกแห้งๆหยาบๆ Death Magnetic ที่เค้าว่าดีก็กลับไม่ชอบซะอย่างนั้น ^^" คงเพราะรสนิยมไม่ก็การเปิดรับแน่ๆเลยครับ ที่ทำให้รู้สึก คิดแตกต่างออกไป แหะๆๆ

ปล. หากมีข้อผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Metallica!!

จากคุณ : ขาเดฟขาโจ๋
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 54 17:20:22 A:119.46.227.3 X: TicketID:091625

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com