Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ว่าด้วย Mind Is The Magic... ติดต่อทีมงาน

คราวนี้มาแบบสั้นๆหน่อยนะครับ เพราะว่าเดี๋ยวมันจะมีอะไรอื่นๆที่จะมาเล่าอีกนะครับ

-------------------------------------------

Mind Is The Magic นี่ได้ปรากฏข้อมูลตอนแรกๆว่าเป็นเพลงที่ทำเพื่อ Tribute และเป็น Theme Song  ของโชว์ชุด Beyond Belief Show ของ Siegfried & Roy คู่หูนักมายากล ที่จะแสดงโชว์ใน Las Vegas ในปี 1995 นะครับ...

(สารภาพว่าตอนแรก ผมคิดว่า Tribute ให้ David Copperfield ด้วยซ้ำครับ...เพราะว่าตอนนั้่น ผมยังไม่รู้จัก Siegfried & Roy น่ะครับ...ทั้งๆที่ไมเคิลก็ร้องอยู่โต้งๆว่า Siegfried & Roy Y-Y)

เป็น 1 ใน 3 เพลงพวก Rare Song ชุดแรกที่ผมรู้จักของไมเคิลเลยนะครับ (อีก 2 เพลงที่ผมรู้จักพร้อมกันคือ Someone In The Dark และ I Can't Stop Loving You (Spanish version) นะครับ)

เพลงนี้เป็นเพลงที่ผมชอบมากๆอีกเพลงหนึ่งเลยนะครับ ^^

จากคุณ : Xscape
เขียนเมื่อ : 13 ก.พ. 54 20:07:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com