Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประวัติศาสตร์ค่ายจอห์นนี่ ​~ เจ้าพ่อบอยแบนด์แห่งเกาะญี่ปุ่น ติดต่อทีมงาน

ช่วยสร้างกระแสการกลับมาของเด็กจอห์นนี่ในเมืองไทย ฮ่าฮ่าฮ่า
แรงบันดาลใจกระทู้นี้มาจากรายการ SmaSTATION! เทปล่าสุดเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ
มียามะพีเป็นแขกรับเชิญ แล้วเอาคลิปของแต่ละวงแต่ละคนในค่ายจอห์นนี่มาเปิดให้ดูทั้งรายการ
(แนะนำว่าแฟนๆจอห์นนี่ควรหามาดูค่ะ ถึงจะไม่ใช่แฟน SMAP หรือ NEWS ก็เถอะ)

จะไม่ลงข้อมูลรายละเอียดของแต่ละวงมากนักนะคะ เพราะขี้เกียจ ^^"
เอาแค่ข้อมูลคร่าวๆและมีคลิปให้พอรู้จักแต่ละวงก็แล้วกัน
ส่วนข้อมูลโดยละเอียดของรุ่นปี 60s - 80s มีอยู่แล้วในคลังกระทู้ค่ะ
รวบรวมโดยคุณ Everything you know is wrong ตามไปอ่านกันได้เลย
http://topicstock.pantip.com/chalermkrung/topicstock/2010/12/C10022283/C10022283.html

กระทู้นี้เน้นแนะนำให้รู้จักแต่วงในประวัติศาสตร์ของค่าย
ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยเช่นการฝึก การคัดเลือก การบริหารจะพูดถึงบ้างเล็กน้อย
เพราะแค่นี้กระทู้นี้ก็คงยาวเป็นมหากาพย์แล้ว ไว้วันหลังว่างๆค่อยมาเขียนเพิ่มนะคะ ^_^
การเรียงลำดับที่เอามาออก นี่ตามการเรียงปีจากรายการ SmaSTATION เลยค่ะ
ถือเป็นข้อมูลที่ได้รับการรับรองและเห็นชอบแล้วจากทางค่ายแน่นอน

ค่ายจอห์นนี่ถือกำเนิดขึ้นโดยผู้ชายชื่อคิตะงาว่า ฮิโรมุ หรือที่รู้จักกันดีในชื่อจอห์นนี่ คิตะงาว่า
(จอห์นนี่เป็นชื่อฝรั่งที่ลุงแกใช้ตอนที่อยู่ที่อเมริกาค่ะ)
แม้คนที่ไม่ได้ตามไอดอลญี่ปุ่น แต่ถ้าพอรู้จักวงการเพลงญี่ปุ่นอยู่บ้าง รับรองว่าต้องเคยได้ยินชื่อนี้แน่นอน
ลุงจอห์นนี่เป็นคนเชื้อสายญี่ปุ่นที่ไปเกิดที่ลอสแองเจลิส สหรัฐอเมริกาเมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 1931
นับถึงวันนี้ ลุงก็อายุได้ 79 ปีกว่าๆ (เรียกคุณตาดีกว่ามั้ยเนี่ย ^^")
รูปลุงแกหายาก เพราะลุงไม่ชอบออกสื่อ ที่เห็นอยู่ตามเนทนี่แค่ 5-6 รูปเองมั้ง

จากคุณ : NAJ
เขียนเมื่อ : 18 ก.พ. 54 02:53:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com