Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นี่คือกระทู้รวมเพลง(ที่คุณอาจจะไม่เคยฟัง)ของ Michael Jackson (ภาค 4) ครับ!!{แตกประเด็นจาก C10255664} ติดต่อทีมงาน

กระทู้หนึ่งก็ปาไป 40-50 คลิปแล้วครับ โหลดหน้าเว็บกันทรมานพอสมควร...เลยต้องแยกภาคกันบ่อยหน่อยนะครับ - -"

-----------------------------------------

มาต่อกันที่ปี 1983 นะครับ

หลังจากที่ปล้ำอัลบั้ม Thriller ควบ E.T. Storybook มาในปีที่แล้วนะครับ...ไมเคิล ก็ได้กลับมาทำงานร่วมกับพี่น้องอีกครั้ง ในอัลบั้ม Victory ซึ่งเป็นอัลบั้มเดียวที่ลูกชายทั้ง 6 (ที่ยังคงมีชีวิตอยู่นะครับ...เพราะว่ามีฝาแฝดของ Marlon ที่ชื่อว่า Brandon Jackson ซึ่งเสียชีวิตตั้งแต่คลอดออกมาอีกคนนะครับ) อยู่กันครบ..เพราะว่า Jermaine กลับมารวมกลุ่มอีกครั้ง...และเป็นอัลบั้มสุดท้ายของ ไมเคิล ในการเป็นศิลปินวง The Jacksons นะครับ (เพราะว่าอัลบั้มสุดท้ายจริงๆของ The Jacksons นั้นคือ 2300 Jackson Street ในปี 1989...ไมเคิล มาเป็น Guest ในเพลงเดียวกับชื่ออัลบั้มเท่า่นั้นครับ)

ซึ่งเพลงเด่นในอัลบั้ม Victory นี้ก็คือเพลง State Of Shock นะครับ ซึ่งเป็นการ feat. กับ Mick Jagger

แต่ว่า...เดิมทีแล้วนั้น State Of Shock ไม่ได้วางตัวคนร้องเป็นลุง Mick Jagger นะครับ....

คนที่มาเป็น Guest ในเพลงนี้ในตอนแรกเริ่มนั้น...เป็นคนที่ยิ่งใหญ่ไม่แพ้ Mick Jagger เลยครับ

เขาผู้นั้นคือ...

Freddie Mercury นั่นเองครับ!!

แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าด้วยเหตุผลอันใด สุดท้ายแล้ว เวอร์ชั่นที่ปล่อยออกมาในอัลบั้มนี้ จึงเป็นการ Feat. โดยลุง Mick Jagger นะครับ...

ขอเชิญรับฟังเพลงนี้่นะครับ

The Jacksons - State Of Shock (Demo) (feat. Freddie Mercury)

จากคุณ : Xscape
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 54 19:28:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com