Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำวง INDY เกาหลี…เสียงเพลงแห่งคุณภาพที่ถูกละเลยภายใต้กระแสคำว่า K-Pop ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเจ้าของกระทู้เอง ก็ไม่ใช่คนที่เชี่ยวชาญเพลงในวงการเกาหลีมากมายอะไร อาศัยว่าเป็นคนชอบฟัง ก็กดคลิกเข้าไปฟังไปทั่ว แล้วก็ได้เพลงดีๆ ที่อยากจะแนะนำให้คนอื่นได้ฟังบ้าง เพราะส่วนใหญ่ถ้าพูดถึงเกาหลี ก็จะมีแต่คำว่า K-Pop แปะอยู่เต็มหน้าเสียแล้ว ทำให้วงดนตรีดีๆ งานมีคุณภาพถูกละเลยไปอย่างน่าเสียดาย บางคนบางวงอยู่เบื้องหลังงานเพลงต่างๆ มากมายที่เราไม่เคยรู้

ส่วนตัวแล้วจะแนะนำไปเป็นวงๆ กับผลงานแต่ละวงก่อนนะคะ จะเน้นแนวเพลงที่ฟังง่ายๆ สบายๆ เป็นหลักค่ะ 

ปล.ถ้าปาดกรุณาใช้สีอื่นที่ไม่ใช่สีม่วงนะคะ 

ปล2.รบกวนกดเก็บเข้าคลังกระทู้ด้วยค่ะ เพราะข้อมูลวงอินดี้หายากมาก เผื่อมีใครอยากฟังเหมือนกัน รบกวนช่วยกันหน่อยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 54 13:39:29

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 54 13:21:15

จากคุณ : Venizz
เขียนเมื่อ : 26 ก.พ. 54 12:58:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com