Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Leaked!!! Part 2{แตกประเด็นจาก C10255284} ติดต่อทีมงาน

ก๊อปมาจากหน้าหลักอีกแล้วครับ - -"

------------------------------------------------

ฉะนั้นแล้ว เลยขอเริ่มที่จุดเริ่มต้นของความเป็น "ตำนาน" แห่งโลกดนตรีแล้วกันนะครับ ^^

ช่วงที่ The Jackson 5 เพิ่งจะตั้งวง และตระเวนออกแสดงตามผับบาร์กลางคืน รวมทั้งเดินสายประกวดวงดนตรี...มกราคม ปี 1968 ทางวงได้ถูก Gordon Keith เจ้าของค่ายเพลง Steeltown Records ซึ่งเป็นค่ายเพลงเล็กๆค่ายหนึ่งในเมือง Gary รัฐ  Indiana...ซึ่งเป็นที่อยู่ของครอบครัวนี้นั่นเองครับ ให้มาอัดแผ่นเสียง...โดยเพลงแรกที่ The Jackson 5 ได้อัดบันทึกเสียงเป็นเพลงแรก...เพลงนี้แต่งโดยนักแต่งเพลงทีึ่ชื่อว่า Ed Silver...โดยได้ค่าตอบแทน 3 เซนต์ ต่อ 1 แผ่นที่ขายได้นะครับ - -"

ข้อมูลได้ระบุไว้ว่า Single นี้ปล่อยออกมาในวันที่ 30 มกราคม 1968...และได้จำหน่ายในวงแคบๆ รวมทั้งแจกไปยังคลื่นวิทยุบ้าง...รวมยอดขายในช่วงนั้นได้ประมาณ 1 หมื่นแผ่นนะครับ

ซึ่งเวลานั้น ไมเคิล มีอายุ 9 ขวบ...

ใน wiki บอกเอาไว้วว่า The Jackson 5 ได้บันทึกเสียงกับ Steeltown ไว้ 2 Single...แต่จริงๆแ้ล้ว...มีทั้งหมด 8 เพลงครับ!!

Fairy tales, fairy tales
I don't enjoy

ขอเชิญรับฟัง Single แรกในชีวิตของ The Jackson 5 และ Michael Jackson นะครับ

Big Boy

ปล. นอกจาก Big Boy ที่หลุดออกมาแล้วนั้น ยังมีเพลงอีก 2 เพลงที่มีชื่อหลุดออกมานะครับ คือ

Take My Heart Away และ Jackson Man ครับ

ซึ่งทั้ง 2 เพลงถูกตัดออกมาเป็นแผ่น Single ชื่อว่า Take My Heart Away และมีคนพบแผ่นที่ว่านี้บน ebay จนถึงปี 2006 ก็มีคนประมูลไปในราคา 4,200 ดอลล่าร์ นะครับ

จากคุณ : Xscape
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 54 12:11:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com