Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Leaked!!! Part 3{แตกประเด็นจาก C10284779} ติดต่อทีมงาน

กระทู้ชักจะอืดครับ T-T

------------------------------------

ไมเคิล เองได้เล่าไว้ในพ็อคเก็ตบุ๊ค Moonwalk ที่ออกมาในปี 1988 ไว้นะครับ

ว่าในช่วงที่กำลังทำอัลบั้ม Thriller นี้อยู่...มีอยู่คืนหนึ่ง เขากำลังนั่งรถอยู่บนถนน...ในหัวก็ยังคงคิดทำนองเพลง Billie Jean อยู่...ซักพักมีรถมอเตอร์ไซค์มาขนาบด้านข้างตอนติดไฟแดง...และบอกให้เขาดูที่ด้านท้ายรถ Rolls-Royce ที่เขานั่งมานะครับ...

ปรากฏว่า ไฟไหม้ท้ายรถอยู่ครับ!!

ซึ่งตัวเขาเองไม่ได้เอะใจหรือรู้สึกอะไรเลยนะครับ เพราะว่าตอนนั้นคิดถึงแต่การแต่งเพลงนี้อยู่เพียงอย่างเดียว - -"

----------------------------------------------

อันนี้เป็น Studio Demo ที่ทำไว้ในปี 1981 เช่นกันครับ...

จากคุณ : Xscape
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 00:13:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com