Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[AF7]:::บ้านต้น นายตี๋หล่อ:::#205 อยู่คนเดียวทุกๆๆวัน ไม่เห็นจะมีใครๆๆมาเม้นท์เลย อยู่ลำพังกับคอม นั่งมองดูกระทู้..... ติดต่อทีมงาน

อยู่คนเดียวทุกๆๆวัน ไม่เห็นจะมีใครๆๆมาเม้นท์เลย
อยู่ลำพังกับคอม นั่งมองดูกระทู้ย้ำแล้วย้ำอีก
มองความเห้นที่แล้ว แล้วอีกจนหลับไป
เหม่อมองเนื้อความที่ลอยขึ้นมา
ดึกดื่นอย่างนี้เพื่อนที่ดีที่สุดคือซีรีย์เกาหลี
อยู่เหงาเหงาอย่างคนที่ปล่อยวาง                    
ก็อยู่อย่างนี้จนชิน            

ไอ้คนไม่รู้ก็คอยจะถามทำไมไม่มีใคร  
ซักคน ซักเม้นท์ ซักนิด    
ทุกคน ดูหายไป ดูงานยุ่ง                        
ก็ยินดีที่ได้แต่รอ no no.. no no no no.. wo.. wo..Nobody

** ดัดแปลงมาจากเพลง อยู่คนเดียว  ของพี่เบิร์ด 555 เนื้อมั่วมากกกกก
=========================================

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C10280301/C10280301.html

## ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านอันแสนอบอุ่น ของนายเข้ม หล่อ ตี๋ ##
.................................................................................................
จากวันนั้นที่พวกเราได้พบกับนายตี๋หล่อคนนี้ ไม่เคยมีสักครั้งที่ต้นจะทำให้พวกเราคิดว่า พวกเราคิดผิดรึเปล่าที่เลือกเชียร์คนๆนี้

ตอนนี้พวกเรารู้สึกว่า ต้นทำให้พวกเราทุกคนรักต้นมากขึ้นทุกวัน ทุกวัน และมันก็มีแต่จะเพิ่มขึ้นทุกวันๆ

ต้นเก่งขึ้นเรื่อยๆ ต้นมีพัฒนาการที่ดีมาโดยตลอด ต้นหล่อขึ้นเรื่อยๆ (อิอิ) ต้นแคร์แฟนคลับอยู่เสมอๆ พวกเรารักต้นจนโงหัวไม่ขึ้นก็ว่าได้ (เยอะไปมั้ย)

คำสัญญาที่พวกเราให้ต้นในกระทู้แรกเป็นเช่นไร วันนี้คำสัญญานั้นก็ยังอยู่ ........รักที่นายตี๋ รักที่นายหล่อ รักที่นายเข้ม(แข็ง) รักที่นายเป็นนาย  รักที่นายเป็น ต้น ณัฐวัตร ดีวงกิจ
.................................................................................................

## ต้นพูดขอบคุณคนที่เชียร์ ##

อย่างแรกผมอยากขอบคุณว่า ตอนแรกไม่รู้ว่าการที่คุณมาเชียร์มาถือป้ายจะทำให้ผมสู้ต่อ เป็นแรงบันดาลใจ

ให้ผมเกือบที่สุด พอเห็นพวกคุณทำให้ผมบิ้วได้ ไม่ใช่เพราะตัวผม   หลายอย่างที่ผมทำแล้วมีคนสนุกกับผม มองไปแล้วยิ้มให้ผม ทำให้ลืมความกังวลไป

ต่างกับหลายครั้งที่มองไปแล้วคนนิ่งๆจะรุ้สึกจึ้ก  ขอบคุณมาก ถ้าไม่มีพวกคุณวันนั้นไม่รู้จะเป็นไง คงท้อ  แต่พอเห็นภาพนั้นแล้วเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป

ขอบคุณทุกคนที่เชียร์ผม เป็นกำลังใจให้ผม ขอบคุณมากครับ ผมรู้ว่าคุณเชียร์ผมโดยที่ไม่ได้หวังอะไรตอบแทน  ถึงจะเชียร์ผมก็ไม่ได้รู้ว่าคุณเชียร์รึเปล่า อยากขอบคุณมากสำหรับความรู้สึกนั้น

แก้ไขเมื่อ 01 มี.ค. 54 22:17:01

จากคุณ : dAMo des
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 54 21:32:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com