Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้แปล+ตีความ MV : Lady Gaga - Born This Way ฉบับเต็ม ทุกรายละเอียด{แตกประเด็นจาก C10290968} ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับว่าบทตีความนี้ได้มาจากทั้งการอ่านรีวิวของหลายๆท่าน
จากเว็บไทยและต่างประเทศ รวมทั้งที่วิเคราะห์ขึ้นมาเองด้วย
ถ้าตอนท้ายตกหล่นขอบคุณใครยังไงขออภัยด้วยนะครับ ^^

ส่วนบทพูดที่แปลในตอนแรกนั้นไม่ได้แปลตามความหมายโดยละเอียดนะครับ แปลแบบให้(น่าจะ)เข้าใจกันง่ายๆ

ส่วนรายละเอียดต่างๆในกระทู้นี้หากท่านใดมีข้อทักท้วง วิจารณ์ หรือจะเสนออะไรตามสบายนะครับ จะได้แชร์หลายๆมุมมอง :

#Special Thanks:
Little Monsters on twitter
FB page Thailand Loves Lady Gaga
Forwardmag
Ladygagathailand.com
Pantip comments
and Stefani Germanotta

*edit ปล.บทวิเคราะห์ส่วนใหญ่คิดขึ้นมาเองครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะบังเอิญไปตรงกับพวกบล็อกของชาวต่างชาติรึเปล่าไม่รู้เพราะไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ ส่วนมากดูที่คนไทยคุยๆกันแล้วเอามาไกด์เป็นแนวทาง เอามาชั่งน้ำหนักว่าอะไรน่าจะเป็นไปได้มากกว่า ถ้าเกิดเห็นไอเดียไปซ้ำกับของคนอื่นอันนี้แจ้งให้ทราบว่าไม่ได้ขโมยเขามาใส่จริงๆนะ T^T

แก้ไขเมื่อ 03 มี.ค. 54 00:19:49

แก้ไขเมื่อ 02 มี.ค. 54 22:03:26

จากคุณ : The Chronicle of Love & Life
เขียนเมื่อ : 2 มี.ค. 54 20:03:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com