Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากใจแฟนคลับแอมป์คนหนึ่ง ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานเราเป็นคนหนึ่งในแฟนคลับแอมป์ที่ได้มีโอกาสไปสัมผัสบรรยากาศที่มูนสตาร์ อยากจะบอกว่าสนุกมากค่ะ
แฟนคลับทุกคนดูเอนจอยกันมาก ยิ่งตอนจูเนียร์ออกนะคะ เต้นป้ายไฟกระเด็นค่ะขอบอกกก น้องน่ารักมากกแอร๊ยยยย ><

ว่ากันว่าความสุขมักจะอยู่กับเราไม่นาน
ความสุขนั้นมีระยะในการเดินทางพอดีกับเพลงของทั้งแปดคน
เมื่อเพลงทั้งหมดจบก็ได้ถึงเวลาประกาศคะแนน

วินาทีนั้นขอบอกว่าทรุดค่ะ
เราโหวตทุกวันโหวตเช้ากลางวันเย็นสามเวลาหลังอาหารและก่อนนอน
พอเราได้ยินว่าคะแนนแอมป์อยู่สองคนสุดท้าย

หลากหลายความคิดมันตีกันไปหมด
ทำไมแอมป์ยังทำไม่ดีพอหรือ แอมป์ยังไม่มีเสน่ห์ แอมป์ร้องเพี้ยนหรอ

และความคิดเหล่านั้นก็หยุดลงเมื่อเราหันไปมองครอบครัวแอมป์

ภาพที่น้องโอห์มน้องชายแอมป์กำลังกอดญาติสะอื้นอย่างควบคุมไม่อยู่
ภาพคุณพ่อคุณแม่เดินมาฝากฝังแอมป์ด้วยสภาพน้ำตาคลอกับแฟนคลับ
คุณพ่อบอกกับเราว่า "พ่อฝากแอมป์ด้วยนะลูกฝากช่วยดูแลน้องด้วยนะ"

เราพูดอะไรไม่ออกค่ะ ยิ่งเราได้ยินเรื่องจากเพื่อนแอมป์เมื่อวาน
เรายิ่งจบค่ะ ผู้ชายคนนี้เป็นอะไรที่ยิ่งกว่าผู้ชาย
เราไม่รู้จะใช้คำพูดยังไงนะคะ
แต่หลังจากที่เราได้ยินเรื่องของแอมป์มาสักสองสามเรื่อง
เราขอพูดได้อย่างเต็มปากว่า
ผู้ชายคนนี้เป็นผู้ชายที่อบอุ่นมาก
ผู้ชายคนนี้สู้ชีวิตมาก
และผู้ชายคนนี้เหมาะที่จะเป็นพ่อของลูกมากค่ะ

ไม่ได้ให้คิดต่างไปทางหื่นแต่อย่างใดนะคะ แต่เราจะบอกว่าแอมป์ดูเป็นคนรักครอบครัวมากมายจริงจริง
จนเราคิดว่าผู้ชายคนนี้เหมาะที่จะเป็นหัวหน้าครอบครัวมากกกก

แอมป์เป็นผู้ชายที่ชีวิตไม่มีอะไรก็จริงแต่เราชอบความอบอุ่นของครอบครัวแอมป์มากกก
ในทุกๆวันแอมป์จะโทรหาคุณพ่อกับคุณแม่
ทั้งตอนเช้าและเย็น
โทรเล่าความเป็นไปของชีวิตในแต่ละวัน
ชนิดที่ว่าพ่อแม่ลูกบ้านนี้เค้าไม่มีความลับกัน

บางคนอาจจะคิดว่ามันเป็นเรื่องธรรมดานะคะ
แต่สำหรับเราเราคิดว่ามันเป็นอะไรที่น่ารัก ยากที่จะหาเด็กผู้ชายอย่างนี้ใส่ใจกับครอบครัวแบบนี้

หนึ่งปีที่ผ่านมาแอมป์เอาแ่ต่โทษตัวเองตลอด
หลายครั้งที่เขานั่งร้องไห้คนเดียว
หลายครั้งที่เขาร้องไห้และได้เพื่อนเพื่อนในกลุ่มปลอบมาโดยตลอดมา

บางครั้งแอมป์ก็โดนล้อโดนแซวว่าหน้าเต้าหู้
ทำให้เค้าเกิดความสงสัยอะไรในตัวเองหลายอย่าง
บางทีก็ยืนมองหน้ากระจกว่าทำไมทำไมหน้าตาเราเป็นแบบนี้ทำไมมันดูเต้าหู้ขนาดนี้ เราจะทำยังไงดี ให้มันดีขึ้น

หลายครั้งที่แม่ขอร้องให้แอมป์เลิกร้องเพลง
สุดท้ายแอมป์ก็ไม่ล้มเลิก ไปหาที่เรียนไปหาที่จะสามารถพัฒนาตัวของเค้าเองให้ได้ดียิ่งขึ้น
ให้ตัวของเค้านั้นมีคุณค่าความสามารถมากพอที่จะไปประกวดเดอะสตาร์7

การมาประกวดเดอะสตาร์7ในปีนี้
แอมป์ได้ขอคุณแม่ว่าขอเป็นโอกาสสุดท้าย
หากไม่ติดเดอะสตาร์7ในปีนี้ เขาจะขอกลับไปเรียนหนังสือ
ทำตามสิ่งที่ตัวเองควรจะทำเช่นเดิม

ทุกคนคะแม้เรื่องราวชีวิตของผู้ชายคนนี้จะไม่มีอะไรมากมาย
แต่ที่เราสัมผัสได้คือความพยามยามบากบั่นมานะอดทน
ทุกครั้งที่เรามองสายตาแอมป์เวลาโดยสัมภาษณ์
เรารู้สึกได้ว่าผู้ชายคนนี้สู้ ผู้ชายคนนี้ไม่มีทางยอมแพ้ได้ง่ายๆ
เค้าอยากจะทำให้ความฝันของเค้านั้นเป็นจริงขึ้นมา

เราไม่รู้จะเขียนอะไรต่อไปแล้ว
เรารู้สึกว่าสิ่งที่สำคัญมากที่สุดตอนนี้คือเราจะช่วยชีวิตผู้ชายคนนี้
ให้รอดพ้นจากปากเหวครั้งต่อต่อไปป
เราเชื่อว่าแอมป์จะทำได้แอมป์จะเอาความผิดพลาดในอดีตมาเป็นประดยชน์ก็คราวนี้แหละะ

ขอให้ทุกคนช่วยให้กำลังใจแอมป์ด้วยนะคะ
น้องจะอยู่ได้ก็ต่อเมื่อพวกเราช่วยโหวตให้น้อง
ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบนะคะ
ตัวเราเองก็หวังว่าแฟนคลับแอมป์อื่นจะรู้สึกเหมือนกับเรา
ขอโทษนะคะที่อาจจะเขียนเวิ่นเว้ออะไรไร้สาระไปบ้าง
แต่เราเองก็ไม่รู้จะทำยังไงเรายอมรับเลยว่าจิตตกมากเมื่อวาน
นั่นแหละค่ะ ด้วยความสามารถและแรงใจอันเปี่ยมล้นของน้อง!
เจ๊ก็จะสู้ค่ะ !!!
เราจะส่งแอมป์ไปให้ถึงดวงดาวค่ะ ไม่ยอมแพ้แน่นอนฮ้า!!!

เต้าหู้สู้สู้เว่ย!  *49305 โล่ดดดดดดดดดดดดด

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 54 21:07:02

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 54 21:03:02

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 54 21:02:20

จากคุณ : MISSBOBBY
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 54 21:01:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com