Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมชอบเพลงของวง JLS มากเลย ทุกเพลง(ที่โปรโมต)เลย เพื่อนๆ เคยฟังกันมั้ย แล้วชอบเพลงไหนกัน ติดต่อทีมงาน

Beat Again (4 คน)
  Everybody In Love (11 คน)
  One Shot (0 คน)
  The Club Is Alive (0 คน)
  Love You More (6 คน)
  Eyes Wide Shut (2 คน)

17.39%
  Beat Again (4 คน)
 47.83%
  Everybody In Love (11 คน)
 0.00%
  One Shot (0 คน)
 0.00%
  The Club Is Alive (0 คน)
 26.09%
  Love You More (6 คน)
 8.70%
  Eyes Wide Shut (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 23 คน

แต่ก็ต้องมีแต่แหละนะ

คือ ผมไม่ชอบเวลาพวกเขาแสดงเลย คือ ท่าเต้นมันไม่มีเสนห์พอให้ชอบเลย
ท่าไม่มีความยาก ไม่มีความน่าสนุก คือ อดเทียบเกาหลีไม่ได้(อีกแล้ว)
ท่าเต้น เรียกง่ายๆวา เอ่อ กิงก่องแก้ว มากเลย ไม่ไหว ไม่ไหว

แต่ชอบเพลงนะ ชอบจริงๆ ชอบมากๆ ทุกเพลงเลย

แต่ผมมีอคติแปลกๆอยู่อย่าง เวลาดูพวกผู้ชายจาก X-Factor เต้นจะไม่ชอบ
แต่ให้ฟังเพลงอะ ชอบมาก ทั้ังนั้นเลย สังเกตตัวเองหลายทีแล้ว
เช่น
Shayne Ward คนนี้ชอบเพลงมาก แต่ไม่ชอบตอนเขาเต้น If That's OK With You

Joe McElderry คนนี้ชอบเพลง Ambitions มากเลยนะ แต่พอเห็นแสดง มันดูไม่ไหวอะ น้องแกสาวแตกมาก แต่ชอบเพลงน้องแกมากเลยจริงๆ

JLS วงนี้ พอเลย เห็นแต่ละท่าเต้นประกอบเพลง แล้วเพลีย ขอฟังแค่เพลงก็พอ

เอาหล่ะ เพื่อนๆคุยกับผมมั้ย ชอบเพลงวงนี้กันมั้ย ชอบเพลงอะไร

ขอบคุณที่ร่วมพูดคุยครับ

จากคุณ : เอเต้คิจิ
เขียนเมื่อ : 7 มี.ค. 54 19:34:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com