Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อข้าพเจ้าเจอสาวๆระยะใกล้เกือบทุกคนแต่...ยกเว้นยูริอ่ะเศร้าจริงๆ ติดต่อทีมงาน

หลังจากไปรับสาวๆที่สนามบิน เนื่องจากเราอยู่ชั้นสอง สาวๆอยู่ชั้นหนึงระยะห่างก็พอควร  เห็นชัดๆแค่แทยอน กะหนูซอ....

หลังจากนอนไม่หลับเกือบทั่งคืน เพราะtaeyeon effect
ก็คิดว่าเด๋วคนอื่นๆคงเจอกันในคอนแล้วกัน

และแล้วสวรรค์ก็เป็นใจ  เมื่อต้องเอาเสื้อผ้าที่น้องสาวยืมไปคืน
ที่โรงแรมเซ็นทารา ขับรถไปก็ไม่คิดอะไรมีแต่กรนบ่นน้องสาวในใจวันนี้วันศุกร์ไม่อยากขับรถเข้าในเมืองเลย....ให้ตายเหอะ.....
พอขับรถจอดชั้นใต้ดิน   ข้าพเจ้าก็หอบถุงเสื้อผ้ากดรอลิฟท์

พอประตูลิฟท์เปิด...เออทำไมผู้หญิงที่อยู่ในลิฟท์ไม่ออกมาหล่ะ
ฉันจะเข้านะ... ก็เลยบอกไปว่า งั้นขอเข้านะค่ะ แต่เค้าไม่ตอบว่าอะไรทำหน้าเอ๋อๆใส่     เออคิดในใจสงสัยฝรั่งป่าวฟร่ะ  เออภาษาอังกฤษก็ยิ่งด๋อย
เลยขออนุญาตเข้าลิฟท์เป็บภาษอังกฤษอย่างเป็นทางการเอ..ตอนป.5 เคยขออนุญาตคุณครูเข้าห้องว่าไงนะ May i come in
เออนึกในใจน่าจะพูดยังงี้เนอะ...พอพูดไป
ผู้หญิงคนนั้นก็ อนุญาต โดยพยักหน้า
แต่ก็ทำหน้างงๆ   นึกในใจงั้นฉันเข้าแล้วนะ
พอเข้าไป.....
นึกในใจฉันกดลิฟท์แล้วนะ  และเธอจะกดชั้นไหน....จะถามว่าไงฟร่ะ
นึกภาษาไม่ออกเลยเอามือชี้ๆวนๆเลขคุณเธอบอกอืมๆ
แล้วเอื้อมมือมากดเอง..555

พอเข้ามาในลิฟท์ เอ คุ้นๆเนอะ แล้วเราก็ยิ้มให้เธอ เธอก็ยิ้มตอบ
เออผู้หญิงคนนี้สวยเนอะ
แต่แล้วพึ่งนึกได้ว่านี้     เห้ยเจสสิก้านี้หว่า.......
โอว์พระเจ้า  สวยโคตร  ที่ผ่านมาเธอโดนกล้องทำร้ายมาโดยตลอด
เพราะอันที่จริงแล้ว....เธอสวยมาก
สมองเริ่มมึนงง   สงสัยเธอพึ่งอาบน้ำเสร็จมาใหม่ๆแน่ๆกลิ่นน้ำหอม..
หอมม๊ากมาก.................ทำเราทำตัวไม่ถูกเลย
พอเอาเสื้อไปคืนตอนแรกกะจะเม้าส์มอยกะพนักงานซะหน่อย
แต่รีบกลับเพราะต้องไปรับลูกที่เนิสเซอรี่.......เออไม่เป็นไรพรุ่งนี้เช้าก่อนคอนเด๋วมาอีกทีก็ได้..555

ตอนเช้าวันเสาร์พาสามีและลูกชายไปในเมือง หาเรื่องไปกินเข้าเที่ยง...อิอิอิ

คิดแผนในใจ......สามีบ่นบอกว่ามีประท้วงจะเข้าไปทำไม......
เลยบอกว่า  เอาของไปคืนให้น้องสาวด้วย..

แบบว่ากะจะไปเจอสาวๆซะหน่อย  แต่แล้วสวรรค์แกล้ง ไปแบบตั่งใจ
ไม่เจอใครเลย.......ก็เลยไปเม้าส์ก็พนักงาน  ถามเค้าว่ารู้จัก โซยอชิเดไหม
เป็นยังไงมั่ง.....คุณพนักงานบอกว่าน่ารักม๊ากมากค่ะ  
โดยเฉพาะแทยอนกะซันนี่  สองคนนี้ใหว้ไปทั่วเลย  โบกไม้โบกมือให้พนักงานด้วย   ถามคนเดียวไม่พอ คิดว่าคุณพนักงานคนนี้สงสัยเจอแค่
คู่เตี้ยะ โอเค  เอาใหม่ ถามคุณพนักงานอีกคนดีกว่า   เป็นคุณยาม
คุณยามบอกไม่รู้จัก สาวๆ แต่คุณยามบอกว่ามีคนขาวๆตัวเล็กๆ
ยังกะตกถังแป้งนะ...น่ารักมาก  
คิดเอาเอง...ไม่กาอินก็แทยอนหล่ะหว่าตัวเล็กๆผมสั้นๆ
เลยถามต่อลุงผมสั้นหน้าม้าป่าว...ลุงบอกว่าใช้ น่ารัก...ไม่หยิ่ง
แทแทของเราเอง..อิอิอิ แต่ในใจตอนนี้ไม่ใช่สิ สิก้าด้วยสิก้าก็น่ารักนะ
ไม่ใช่แค่แทแทคนเดียว.............เออ..ตอนนี้ดิฉันเริ่มโลภค่ะ

คราวนนี้ถามใครต่อดีฟร่ะ...เออ..ไปถามน้องๆที่ห้องเสื้อดีกว่าเผื่อได้ฟังอะไร
เกี่ยวกะสาวๆ  เหอๆ..น้องที่ห้องเสื้อให้ข้อมูลเพิ่มเยอะเหมือนกันแต่ออกอากาศได้แค่
ทิฟฟานี่ทิฟหนักค่ะ   ส่วนเรื่องส่วนตัวอื่นๆขอไม่เล่านะค่ะ......อิ๊บแล้วกัน
เด๋วพนักงานโดนไล่ออก.555
นั่งเม้าส์ได้ไม่นามคุณสามีโทรตามให้ไปกินข้าว...เหอๆก็หมดเรื่องที่โรงแรมแค่นี้แหละค่ะ ....ส่วนคอนขอเริ่มหน้าใหม่นะค่ะ

จากคุณ : ไข่เจียวกุ้งสับ
เขียนเมื่อ : 13 มี.ค. 54 03:15:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com