Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่เจ้าประคุณรุนช่องตัวอิชั้นจะระเบิดตาย TTกริ้ดดดด ติดต่อทีมงาน

ถ้าถามว่าเห็นยูสเซ่อนี้มันคุ้นคุ้นน่าจะเป็นแฟนคลับแอมป์
ถามว่ามาบิ้วโหวตมั้ย ใช่ค่ะเรามาบิ้วโหวต
ขอบิ้วรอบใหญ่จัดเต็มซักหนึ่งรอบ เพราะเราไม่ไหวค่ะ เครียดซะจนตับม้ามแตก หัวใจปลิ้น คอหอยตีบตันค่ะ555555555

บางคนอาจจะเป็นแฟนคลับแอมป์อยู่แล้ว บางคนอยู่ขั้นตอนของการตัดสินใจ

ว่าเอ๊ะ จะเลือกโหวตใครดีกว่า นั่นแหละค่ะ !

เราเลยตัดสินใจว่าเราจะมาเล่าเรื่องของแอมป์ให้ทุกคนรู้จักกันมากขึ้น               เผื่อจะมีคนได้เข้าใจน้องมากขึ้นและเทใจให้น้องบ้าง.,
เพราะเราไม่ไหวค่ะ อกจะระเบิดแตกตาย เป็นห่วงน้องและสงสารน้องมาก

เราในฐานะแฟนคลับแอมป์คนนึงเป็นคนหนึ่งที่ได้มีความใกล้ชิดกับแอมป์
พอสมควร เราอยากให้ผู้ชายคนนี้ได้อยู่ต่อเลยมีเรื่องมาเล่าให้ฟังกัน

"ว่าผู้ชายคนนี้ช่างเป็นผู้ชายที่อบอุ่นที่สุดในจักรวาลและเชื่อว่าจิตวิญญาณของผู้ชายคนนี้ก็เต็มเปี่ยมไปด้วยความมุ่งมั่น"

นั่งนึกจนตึสามว่าชีวิตแอมป์มีอะไรที่น่าสนใจบ้าง

ปรากฏว่าชีวิตแอมป์ไม่ค่อยมีอะไรให้ดราม่ามาก

ช่างเป็นเต้าหู้น้อยที่ธรรมดาเสียนี่กระไร =,.=    

ถ้าจะให้มีคำพูดสองคำสำหรับสิ่งที่ดราม่าคือ

"แอมป์เป็นพ่อหน่มผู้แห้วรักที่โคตรจะมุ่งมั่น"

แห้วรักและมุ่งมั่นมันคนละเรื่องกันนะคะ-ขอแยกเรื่อง555 = =

มาเรื่องแห้วรักเลยก่อนดีกว่า ถ้ายังจำกันได้แอมป์จะบอกว่าเพลงที่ร้องในวีคนี้ได้เอาความรู้สึกจริงจริงของตัวเองได้เข้ามาใส่ด้วย จริงเสียยิ่งกว่าจริง

ประสบการณ์ที่เป็นความรู้สึกในเพลงนี้นั้นยากที่จะลืมเลือน แอมป์เคยคุยกับคนคนหนึ่งมาจริงค่ะ แต่ด้วยว่าตารางชีวิตแอมป์ยุ่งมาก

ทั้งซียูแบนด์ทั้งการเรียนที่คณะ ทำให้เวลาน้อยลงจากคุยกันทุกวัน เหลือสามวันต่อสัปดาห์ จากสามวัน เหลือสองวัน เหลืออาทิตย์ละครั้งและสุดท้าย เดือนละครั้ง จนจบ

เชื่อว่าถ้าเป็นสาวสาวในพันทิปคนอื่นคงยอมต่อให้ไม่มีเวลาก็ขออยู่ให้แอมป์ดูแลต่อจริงมั้ยคะ555555555 ละเลยก็ได้ไม่เป็นไรดูแลแอมป์คนเดียวก็ได้55

หลังจากนั้นแอมป์ก็ไม่มีแฟนอีกเลยจนกระทั่งปัจจุบันนี้=,.= 

ใครก็ได้มาสู่ขอผู้ชายคนนี้ทีค่ะ55555555    

แอมป์เป็นผู้ชายที่ขี้เขินขี้อาย บางครั้งอยู่ในกลุ่มกับเพื่อนสนิทก็บอกว่าตัวเองเป็น กูจุนพโยไม่ก็จางกึนซ็อค บางครั้งแอมป์ก็จำมั่ว ว่ากูจุนพโยคือจางกึนซ็อค555555555 เอาแต่บอกว่า เห้ยกูหล่อกว่าคนนี้เว้ย =,.=

พ่อเต้าหู้ของป้านอกจากแกจะแห้วรักแล้วแกยังซื่อบื้อได้ใจป้าจริงๆ  

แอมป์เป็นคนที่มุ่งมั่นในชีวิตมาก

การเรียนของแอมป์อยู่ในเกรดที่ไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่เนื่องจากว่าแอมป์มักจะได้เซคเรียนที่ให้คะแนนยาก บ้างก็ลงทะเบียนไม่ทัน

บ้างก็โชคไม่ดีเลยได้เซคแย่ ปกติการอ่านหนังสือของคณะนิติ ฬ ทุกคนจะอ่านก่อนสอบกันล่วงหน้าหนึ่งเดือน

หนึ่งเดือนกับกองหนังสือที่เท่ากับพจนานุกรมสิบเล่มรวมกัน กริ้ดดด TT

แต่ นาย สิริพงศ์คนนี้ อ่านภายในหนึ่งอาทิตย์ =,.=

เป็นเพราะตารางงานซียูแบนด์ที่แน่นมากกกและงานอะไรหลายอย่างที่แอมป์รับทำทำให้แอมป์เหลือเวลาอ่านเพียงแค่อาทิตย์เดียว

แม้ว่าจะเป็นอาทิตย์เดียวแต่แอมป์ก็สามารถสอนเพื่อนที่อ่านมาก่อนหนึ่งเดือนได้อย่างเข้าใจอย่างหมดจด เวลาผ่านมาสามปีในคณะ

จนตอนนี้ทุกคนก็ยังไม่สามารถรู้ได้ว่าแอมป์ทำอย่างไรถึงสามารถอ่านจบภายในอาทิตย์เดียว=  =

เพื่อนของแอมป์เคยเล่าให้ฟังว่าแอมป์เป็นคนที่มีสมาธิอย่างชัดเจนมาก

ครั้งหนึ่งแอมป์เคยอ่านหนังสือแล้วร้องไห้ออกมาเพราะเครียดเรื่องอาม่า             เมื่อแอมป์ยังเด็กแอมป์จะสนิทกับอาม่ามากที่อยู่ที่พะเยา

หลังหลังด้วยความที่แอมป์ต้องเรียนหนักขึ้นเรื่อยเรื่อยประกอบกับกิจกรรมมากขึ้นทำให้แอมป์ไม่มีเวลาที่จะกลับไปหาอาม่า  อาม่าด้วยความที่เป็นคนแก่ก็มักจะบ่นกลุ้มใจบ่อยๆว่ากลัวว่าซักวันนึงตนจะไป ไม่ก็กลัวที่จะป่วยจนลุกไม่ไหว

ด้วยความที่แอมป์คงที่จะเครียดทั้งเรื่องงานหนังสือบวกกับความคิดถึงและเป็นห่วงอาม่าทำให้แอมป์ร้องไห้ออกมา แอมป์เอาแต่พูดว่า

"กูไม่เข้าใจว่าทำไมอาม่าต้องพูดแบบนั้น กูอยากกลับไปหาอาม่าเว่ย                  กูคิดถึงอาม่าของกู"

ถ้าได้ยืนอยู่ตรงนั้นจะเข้าใจว่ามันน่าสะทือนใจอย่างไร บางคนที่กำลังอ่านอยู่อาจจะบอกว่า นึกไม่ออกหรอก คนเขียนจะบิ้วหรอ ก็ไม่ได้บิ้วนะคะ แต่นึกถึงวันนั้นทีไรตอนที่สะอื้นและร้องไห้ แอมป์คือคนละคนกับคนที่ยืนยิ้มบนเวทีจริงจริง

หลายสิ่งหลายอย่างที่เขียนมาทั้งหมดนี้ หากถามว่าเราบิ้วก็ยอมรับว่าบิ้ว

เพราะบางคนอาจจะไม่ได้รู้จักแอมป์ดีพอบางคนอาจจะชอบเฉยเฉยแต่ไม่โหวตเพราะไม่รู้ว่านิสัยใจคอของแอมป์เป็นยังไง

บางคนอาจจะไม่โหวตแต่ชอบแต่ไม่โหวตเพราะแอมป์ยังทำไม่ดีพอ แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม

เราในฐานะแฟนคลับแอมป์คนหนึ่งก็เลยอยากขอให้โอกาส

อยากให้คนอื่นได้เจอแอมป์ในอีกหลายหลายวีค

ได้เจอแอมป์อีกในหลากหลายมุมมองให้ได้เข้าใจว่า

ผู้ชายคนนี้ไม่มีดีแค่ตรงนี้นะ ยังมีดีมากกว่านี้อีก

อยากให้แอมป์มีโอกาสที่จะได้เต้นให้ทุกคนดูถ้าแอมป์ได้มีโอกาสอยู่ต่อ

ขอบอกไว้เลย ดงบังอะไรก็ช่างเถอะค่ะ แอมป์เนี่ยแหละ"Dancing King"ตัวจริง

เราไม่เคยรักแอมป์เพราะแอมป์เพราะแค่ว่าแอมป์หล่อ

เรารักแอมป์ที่ความพยายามของแอมป์

เราเชื่อว่าทุกคนจะให้โอกาสที่จะให้แอมป์ไปต่อนะคะ;))))

กด*49305 กันเถอะนะคะทุกคนช่วยต่อโอกาสให้ผู้ชายที่นับมากกว่าสามครั้งคนนี้กันเถอะนะคะทุกคน สู้เต้ากำนันเต้าหู้แย้;))))

แอมป์เธอคืออ๊อกซิเจนของพวกเรา;)

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 54 13:20:36

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 54 13:19:47

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 54 13:19:00

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 54 13:17:58

จากคุณ : MISSBOBBY
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 54 13:16:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com