Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมไม่เสียใจเลยที่วันนี้น้อง apple ไม่ได้ไปต่อ ติดต่อทีมงาน

เดิมทีผมไม่ได้สนใจเดอะสตาร์ในปีนี้เลย เพราะมันมาตอนช่วงใกล้สอบ

ส่วนใหญ่จะอัพเดทจากคุณแม่ (ที่เคยทุ่มโหวตอย่างหนักให้น้องกันในปีที่แล้ว)

น้องแอปเปิ้ล คือ หนึ่งในสอง ของคนที่คุณแม่ผมเชียร์ในตอนแรก

ผมได้แต่สงสัยว่า มีดีตรงไหน หน้าตาก็สวยนะ แต่ความสามารถไม่เข้าตาเลย

ใช่ครับ ผมเชียร์ สามสาว ที่เหลือซะมากกว่า

แต่เมื่อติดตามเรื่อยๆ สาวน้อยที่สวยแต่ไม่มีอะไรเลยในสายตาผมตอนแรกก็ค่อยๆเปลี่ยนไป

น้อย แต่มาก เป็นคำจำกัดความของ น้องแอปเปิ้ล

น้องไม่บ่น และไม่โต้เถียง แม้บางครั้งจะอยู่ในสถาณการณ์ที่ไม่ชอบใจ

น้องอดทน แม้จะกำลังทำในสิ่งที่ไม่ถนัดเลยสักนิด

น้องเข็มแข็ง ต่อเสียงวิจารณ์ จากพี่ม้า จากเสียงโหวต จากคะแนนร้อยเสียง

น้องไม่เรียกร้อง ขอความเห็นใจ จากฐานะทางบ้านที่จำเป็นต้องหาเงินมาประคับประคอง น้องไม่เคยยกประเด็นมาพูดเลยสักครั้ง

(แต่น้องชอบเล่น มุขแป้ก เรียกเรตติ้ง)

ในวันนี้ก็เช่นกัน น้องไม่ได้ไปต่อ ผมคิดว่า วันนี้เราอาจจะได้เห็นน้ำตาจากสาวกำแพงเพชรก็เป็นได้

...ผมคิดผิด มีเพียงน้ำที่เอ่อคลออยู่ในดวงตา และมันไม่ได้ไหลออกมา

น้องพยายามอย่างสุดชีวิต ที่จะไม่แสดงความอ่อนแอให้ใครได้เห็น เพื่อไม่ให้ใครเห็นใจ

ผมไม่เสียใจเลยที่เชียร์สาวน้อยคนนี้ แม้ว่าน้องอาจจะไม่ได้ร้องดี หรือมีเสน่ห์เวลาอยู่ในบ้าน

หลังจากนี้ ผมคิดว่าเด็กที่เข้มแข็งมากๆ คนนี้ น้องสาวของผมคนนี้ จะต้องไปได้ดีในวงการบันเทิงแน่ๆ

จากความรัก ความเอ็นดูของคนทุกคนที่เคยทำงานกับน้อง

และในอนาคต น้องเองอาจจะได้พบเจอกับเหตการณ์ที่ต้อง 'กลั้นน้ำตา' แบบในวันนี้อีกนับครั้งไม่ถ้วน

ผมขอเป็นกำลังใจให้น้องแอปเปิ้ล น้องสาวของผมและของใครหลายๆคน ขอให้เธอเข้มแข็งมากขึ้นและตลอดไป

ปล. ผมได้เห็นน้ำตาจาก 'น้องสาว' ของผมคนนี้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น คือตอนที่ฉีดยา (กลัวเหมือนกันเลย)

ปล.สอง ตอนนี้เธอกลายมาเป็น น้องสาว ของผมแล้ว (แม้จะไม่รู้ตัวเลยก็ตาม ฮ่าฮ่า)

จากคุณ : จักรพรรดิแห่งยอดผามังกร
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 54 23:59:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com