Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประกาศ! รับสมาชิกอาสาสมัคร เพื่อเป็นตัวแทนในการดูแล กล่องดำ สำหรับคลับ JERRY YAN Thailand ค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ครอบครัวตระกูลเหยียนทุกท่าน

ขออนุญาตเปิดกระทู้เพื่อทำการคัดเลือกผู้ดูแลกล่องดำ ตามที่ทางทีมงาน pantip แจ้งมาหลังจากที่เราก่อตั้งคลับได้แล้ว ดังนี้คะ

เพิ่มเติมสำหรับคลับนะคะ

กล่องดำแต่ละคลับ สามารถมีผู้จัดการดูแลกล่องดำได้ 3 คน โดยทำการตั้งกระทู้ในคลับเพื่อคัดเลือกและลงคะแนน
เมื่อได้ข้อสรุปแล้วรบกวนแจ้งชื่อผู้ดูแลกล่องดำพร้อมแนบกระทู้ส่งมาให้เจ้าหน้าที่นะคะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

กล่องดำ คืออะไร?
กล่องดำคือ พื้นที่ว่างหน้าคลับที่พอเราคลิ๊กเข้าไป ก่อนที่จะถึงหัวกระทู้ เราสามารถตกแต่งใส่ภาพ ใส่ลิงค์ หรือ คลิป VDO คุณเหยียนของเราได้
ซึ่งพวกเราสมาชิกจะต้องเป็นผู้จัดกันทำขึ้นมาเอง ใครไม่เข้าใจลองเข้าไปดูตัวอย่างที่นี่  
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/?subgroup=147  
หรือลองคลิ๊กที่คลับอื่นดูนะคะ

เห็นแล้วอยากให้หน้าคลับของเราสวยๆ มีคุณเหยียนมายืนต้อนรับเหมือนคลับอื่นๆ กันแล้วใช่มั้ยคะ

ถ้างั้นเราต้องมาช่วยกันหาผู้ดูแลอีก 2 ท่านตามที่ pantip แจ้ง

กล่องดำที่ว่านี้ต้องเขียนด้วยโค้ด  html  จึงต้องรบกวนสมาชิกที่สามารถทำได้หรือพอมีความรู้เกี่ยวกับการเขียน code อยู่บ้าง  และมีเวลาว่างพอจะมาช่วยกัน ดูแล อัพเดท หน้าคลับของเรา คิดว่าใครที่มีบล็อกเป็นของตัวเองน่าจะเคยผ่านการเขียน code มาแล้วนะคะ

ท่านใดสนใจจะเป็นอาสาสมัครช่วยดูแลกล่องดำช่วยแจ้งชื่อไว้ที่นี่เลยนะคะ
เราจะได้นำกระทู้ส่งเข้าทีมงานเพื่อแจ้งรายละเอียดการทำกล่องดำต่อไปคะ

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 54 16:20:44

จากคุณ : pp_lemon
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 54 16:06:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com