Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยคงต้องมองแอมป์ใหม่ซะแล้ว ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนนะครับว่า ผมไม่ได้เป็นแฟนคลับแอมป์ (เลย) แล้วก็ไม่ได้เชียร์แอมป์มาตั้งแต่ต้นด้วย ตอนนี้คนที่ผมเชียร์ตกรอบไปแล้ว แฮะๆๆ ^^"

ช่วงที่ผ่านมาผมก็เข้ามาที่พันทิปบ้าง เข้ามาก็อ่านผ่านๆเท่านั้น แต่พอได้มาดูกระทู้ที่โหวตกันทีไร ก็เห็นแอมป์อยู่ที่ 2 ซะส่วนใหญ่ไม่ว่าจะโหวตกี่ครั้งก็ตาม รองจากนทแค่คนเดียว ผมก็แปลกใจมากว่าแอมป์มาที่ 2 ได้ไงเนี่ย ดูแล้วไม่เห็นจะเด่นเลย ดูธรรมดาๆ ก็แปลกใจครับว่าทำไมพันทิปถึงโหวตแอมป์กันเยอะ

พอดีผมทำงานแล้วครับแล้วที่ทำงานผมก็ดูเดอะสตาร์กันเยอะ แต่ส่วนใหญ่ก็ดูเฉยๆ กันนะครับ ไม่ได้โหวตให้ ฮ่าๆๆๆ ด้วยเหตุผลที่ว่า ทุกวันนี้เงินเดือนยังไม่ค่อยจะพอใช้เลย - -" แต่พอผมลองถามดูว่าเค้าเชียร์ใครกันบ้าง ก็ถามไปประมาณซัก 10 กว่าคนครับ บางคนเชียร์คนเดียวเลย บางคนก็หลายคน แต่รู้มั้ยครับว่า สิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็คือ ทุกคนเชียร์แอมปกันหมดเลยครับ กลายเป็นผมคนเดียวที่ไม่ได้เชียร์แอมป์ซะอย่างงั้น

ผมก็ลองถามแต่ละคนดูว่าทำไมถึงเชียร์แอมป์ คำตอบที่ได้มาคือ แอมป์เสียงดีมากๆๆ เสียงนุ่มๆ ฟังสบายๆกำลังพอดี แถมมีเสน่ห์อีกต่างหาก ผมก็ได้แค่ว่าจริงเหรอ ขนาดนั้นเลยเหรอ ก็ธรรมดานี่หว่า? จากนั้นผมก็ลองกลับมาย้อนดูแอมป์แบบตั้งใจดู ปรากฏว่า เออแฮะ แอมป์ก็โอเคนี่หว่าแล้วทำไมตอนแรกเราถึงมองข้ามไปเนี่ย? ตอนนี้ผมก็เลยไม่แปลกเลยครับว่าทำไมคนในพันทิปถึงโหวตแอมปกันเยอะ

แล้วยิ่งมาได้ดูแอมป์ร้องลูกทุ่งเมื่อคืน ยิ่งทำให้ผมมองแอมป์ดียิ่งขึ้นไปอีก ถึงตอนนี้ก็คงได้แค่บอกว่า สงสัยคงต้องมองแอมป์ใหม่ซะแล้ว สำหรับผมแอมป์นี่แหละคือม้ามืดตัวจริงสำหรับเดอะสตารปีนี้

ก็หวังว่าแอมป์จะผ่านวีคลูกทุ่งนี้ไปได้นะครับ และผมก็จะเป็นอีกคนหนึ่งที่ตามเชียร์คุณ

จากคุณ : Bizu
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 54 13:25:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com