Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายการ The Star ล็อคผลโหวตจริงรึป่าวครับ? ติดต่อทีมงาน

จริงๆว่าจะไม่โพสต์แล้ว แต่เห็นหลาย rep แล้วอดไม่ได้
อยากให้ลองมองที่ความเป็นจริงครับ ว่ากติกาเค้าเป็นยังไง
ส่วนตัวผมไม่แปลกใจเลยที่ ซิลวี่ ออก
มันมีหลายเหตุผลที่ทำให้คนโหวต คืออย่าง ซิลวี่ นี่คนคาดหวังเพอร์ฟอร์มระดับเทพ
แต่วีคนี้โชว์ของ ซิลวี่ มันธรรมดาเกินไปจริงๆ
ส่วนคนอื่นๆเค้าก็มีจุดขายของเค้า

อย่าง เนส นีี่ถึงจะร้องไม่ดีก็จริง แต่ส่วนตัววีคนี้ผมชอบโชว์เค้าเป็นอันดับสองรองจาก ตูมตาม นะ

ผมว่า เนส เค้ารีแล็กส์ดี ไม่ตื่นเวที หน้าตาก็ดูฮาดี

ต้องเข้าใจว่าความสุขของคนดูโชว์มันไม่ได้มีแค่ การร้อง หรือ หน้าตา แต่องค์ประกอบรวมๆหลายอย่างมันทำให้ชอบ

อย่างผมเองก็ไม่ค่อยชอบฟังเพลงแนวพ่นไฟระดับเทพเท่าไหร่
ฟัง ปอยฝ้าย, ลูกแพร, บรูโน่ มาร์ สบายหูกว่ากันเยอะ

อย่างหลายคนบอกว่ามันสื่อว่าคนไทยชอบหน้าตามากกว่าคุณภาพ
แต่ลองไปดู ญี่ปุ่น สิ SMAP Arashi AKB ทำไมดังสุด ทั้งๆที่มีอีกหลายวงที่เพอร์ฟอร์มเทพกว่าเยอะ หน้าตาก็ใช่ว่าระดับเทพ

เข้าเรื่องล็อคผลโหวต
ต้องถามกลับก่อนว่าคุณคิดว่าผลวีคนี้พลิกล็อคหรือไม่?
ง่ายๆเลย ก่อนโชว์ผมคิดว่า กวาง ซิววี่ แอมป์ มีโอกาสออกมากสุดตามลำดับ
แต่พอโชว์จบตัด แอมป์ ออก เหลือ กวาง กับ ซิววี่
ไม่ใช่ แอมป์ ร้องดีกว่านะ แต่ตามหลักจิตวิทยาแล้วคนทั่วไปถือว่า แอมป์ ผ่าน กวาง ธรรมดา ซิลวี่ ดร็อปลงเยอะ เหมือนดูเด็กน้อยธรรมดาร้องเพลง

มีอีกพวกที่บอกว่าเค้าล็อคแชมป์ไว้ให้ ตูมตาม ไม่ก็ นท
อันนี้ใครก็เดาได้ครับ เป็นผมๆก็เดาว่าไม่ตูมตามก็ นท นั่นแหละจะแชมป์

ผมฟันธงเลยว่า ตูมตาม ผ่านเข้าชิงฉลุย
ส่วนคนอื่นต้องวัดกัน แต่ เนส กับ แอมป์ ดูเหลี่ยมไหนก็เป็นแชมป์ยากเพราะ
ถ้าเจอกันรอบชิง ไหนจะเจอ Anti Fan ไหนจะ FC ของคนอื่นๆ ซึ่งน่าจะไหลมาทางคนมีความสามารถ

ส่วน นท จะต้องวัดกับผู้ชายที่เหลือว่าใครจะดร็อปก่อนกัน
ถ้า นท ชิงกับ ตูมตาม จะเป็นคู่ชิงที่สูสีที่สุด เพราะทั้งสองคนไม่ทับตลาดกัน
มีของดีพอๆกัน Anti Fan ก็ไม่ค่อยมี

อันที่จริงถ้าจะบอกว่าไม่โปร่งใสต่างๆนาๆ ผลมันต้องพลิกล็อคมโหฬารสิครับ
อย่างตอน แจ็ค AF4 ออก อันนั้นผมว่าพลิกล็อค มโหฬาร ของแท้ที่สุด ใครดู AF4 จะรู้สึกมากๆ(แต่ผมเสียดายตอน ปุยฝ้าย ออกนะ รึสึกว่าผิดคาดเหมือนกัน)

ทำไมต้องล็อคผลโหวต????
โหวตกลับก็ไม่มี ตุ๊กตาคุ้มกันก็ไม่มี(ถึงมีวีคนี้คนที่ได้ก็ไม่ใช่ ซิลวี อยู่ดี)
ผลโหวตก็ไม่ได้เกินคาดเท่าไหร่

แต่ผมก็เค้าจะนะพวกที่โวยๆ
- ส่วนนึงคือ FC วิลวี่จริงๆ ที่อยากเห็นคนเก่งๆชนะบ้าง
- Anti Fan ของเหล่าเทวดาที่ตีโพยตีพายเอามันส์ ว่าทำไม่ไอ้นั่นไม่ออก
- พวกไหลตามน้ำ ไม่มองความเป็นจริงว่าเค้านับที่ผลโหวต แล้วยังมาว่าเค้าล็อคผล ทั้งๆที่มันไม่ได้พลิกล็อค

จากคุณ : มาริโอ้ บาโลเตลลี่
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 54 12:24:36 A:61.19.66.234 X: TicketID:300093

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com